มันสั่นจัง ช่วยเข้ามาอ่านหน่อย

การสนทนาใน 'Mio Club' เริ่มโดย atistan, 17 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atistan

atistan New Member Member

80
    0
    0
    มันมีอาการสั่นแถวๆเกียร์อะคับพอขับตั้งแต่40ขึ้นไป ยิ่งบิดก็ยิ่งสั่นแรง รถก็ใช้มา 4ปี 17000โล เป็นที่สายพานรึป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2007
  2. atistan

80
    0
    0
    ทำไมมีแต่คนขายของ ซื้อของ ไม่มีใครตอบกระทู้เลย น่าจะมีผู้ที่มีความรู้เรื่องมีโอมาช่วยกันตอบ เพื่อจะได้เป็นประโยชน์กันคนถามและผู้ที่เข้ามาอ่าน เผื่อว่าเขาอาจจะเจอปัญหาเดียวกัน จะได้แก้ไขได้ถูกจุด เป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ ถ้าจะขายของหรือซื้อของก็ตั้งกระทู้สำหรับขายของขึ้นมาเลย เหมือนกับบอดอื่นเค้า ยังไงก็ฝากผู้ดูแลหน่อยนะคับ

3. EVORA_By_nu080

EVORA_By_nu080 New Member Member

83
    2
    0
    หไม่ทราบเหมือนกันครับไม่เคยเป็น...........

4. atistan

80
    0
    0
    กำ:confused::confused::confused:

5. มังกรขาว

มังกรขาว New Member Member

434
    1
    0
    ของเราเคยเป็นไม่รู้ช่างทำไรให้เดี๋ยวถามให้แล้วมาบอกอีกทีนะ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ลองเปลี่ยนลูกปืนแกน เฟืองท้ายสิ ((เรียกถูกจุดป่าวไม่รู้นะ ลืมและนานจัด)) คับ ของผมเลยเป็นเหมือนกัน เวลาออกมันมันลั่นๆอ่ะ

หาย !

7. มังกรขาว

มังกรขาว New Member Member

434
    1
    0
    ลืมไปถามช่างโทษทีนะ

8. มันสะท้านหรอคับ รถคุณลูกอะไรหรอคับ ไงโทรมาคุยกันดีกว่าไหมคับ 083-5319973 เดียร์

9. .......

ชามครัชหลังคด หรือปล่าวครับ อาการน่ามาจากการเร่งรถตัวเปล่าในรอบสูง

10. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    ถูกแล้วบิดออกไปมันจะดังตึกๆๆ ชามนั้นละ

11. ballab

ballab Guest

0
    0
    0
    ก่อนที่จะเป็นไปลุยน้ำมาหรือป่าว ผมเคยเป็นลุยฝนมาพออีกวันนึงมันก็เป็น พอบิดซัก40ก็จะสั่นๆทั้งคันเลยยิ่งบิดเร็วยิ่งสั่น เลยให้พี่ที่รู้จักทำหั้ย
    ถอดแคร้งออกแล้วเอาน้ำสบู่มาล้างที่สายพาน หายคับ แต่ยังไงควรหั้ยช่างทำให้ดีก่าอย่าป่อยไว้นานนะเดี๋ยวจะพังซะก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้