งานเข้า!!! Galant Royal เบรคไหลลลลลลล ช่วยด้วยค้าบบบบบบบบบบบ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย chinnomoto_dx, 3 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    ตอนนี้มีอาการเบรคไหลค้าบ ทามงายดีอ่า น้ำมันเบรคไม่รั่วนะ เต็มตลอด ผ้าดิสเพิ่งเปลี่ยน ผ้าดรัมก็เพิ่งอัดมาใหม่อ่า

ปรกติเวลาสตาร์ทเครื่อง เวลาเราเหยียบเบรคย้ำๆ คันเบรคมันจะต้องแข็งใช่มั้ยครับ แต่ตอนนี้ มันเหยีบจมย้ำๆ มันก็ไม่แข็งอ่า

หม้อลมจะรั่วอ่าเปล่าอ่าคับ หรือจะเป็นที่วาวล์ลม ทามงายดีอ่าคับ แล้วถามอีกอย่างคับ ถ้าจะใส่ดิสก์ 4 ล้อ ต้องเอาของรุ่นไรมาใส่หราคับ

แล้วหม้อลมถ้าเปลี่ยนไม่มีของตรงรุ่น พอจะเอาของอารายมาแปลงใส่ได้มั่งค้าบบบบบบบบ ช่วยด้วยค้าบ ขอบคุณมาก

2. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    อ่ะ รีบซ่อมนะอันตราย ไปเอาของ VR4 มาใส่ได้เลยครับพี่ ชั้นเดียว ชั้นครึ่ง ยัดได้โลด รีบซ่อมน๊าาา

3. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    ที่ว่าของ VR4 นี่ เฉพาะหม้อลม หรือ ว่าดิสก์พร้อมจานคับ หรือ ว่าทั้ง 2 อย่าง เลย

4. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    หม้อลมคับ กะดิสก์หน้ายกคอม้าใส่ได้เรย แต่เบรคหลัง ไม่ทราบค้าบบบ

5. tu_k

tu_k New Member Member

5
    0
    0
    ผมก็ใช้รุ่นเดียวกันครับ
    เคยเป็นเหมื่อนกันช่างเค้าเปลี่ยนปั้มเบรคบนให้มันรั่วภายในครับน้ำมันจะไม่ไหลออกมาด้านนอก
    น้ำมันจึงไม่ยุบครับ ช่างเค้าบอกมาอย่างนี้นะครับ

6. nay

nay New Member Moderator

41
    3
    0
    เอาหม้อลมมาเปลี่ยนซะนะครับ อันตราย ของ VR4 ใช้ได้ ซ่อมไม่คุ้มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้