ขอถามเรื่อง AE86 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย oldstock, 14 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oldstock

oldstock New Member Member

3
    0
    0
    ไม่ทราบว่ารถที่ท่านๆครอบครอง เป็นทะเบียนแท้กันหรือปล่าวครับ หมายถึงเครื่องเครื่องเลขโครงตรง ถูกต้อง 100% ถ้าเป็นรถนำเข้ามาสามารถจดทะเบียนได้ถูกต้องไหมครับ รบกวนด้วยครับ:teeth:

2. AE86TRUENO

AE86TRUENO New Member Member

7
    0
    0
    เอาคร่าวๆนะครับ ได้ยินมาว่านำเข้าแบบธรรมดาคงจะจดไม่ได้หรอกนะครับ ถ้างั้นก็จดกันทั่วบ้านทั่วเมืองกันหมด ราคา ae86 คงไม่พุ่งปรี๊ดขนาดนี้แน่ อีกกรณีนำเข้าโดยแบบอยู่เมืองนอกเกิน 1 ปีกะอีกกี่เดือนไม่แน่ใจ นำเข้ามาได้เพียง 1 คันต่อ 1 คนชั่วชีวิตเท่านั้น อันนี้จดได้แน่ แต่ไม่แน่ใจว่าต้องผ่านการตรวจ 3 ด่านหรือไม่ พิจารณาว่าจะให้จดหรือป่าว แต่ถ้าผ่านอนุมัติให้จดได้ ต้องเสียภาษีอานเลยล่ะครับ หลักล้านเห็นๆค่าจดทะเบียน น่าจะอยู่ราวๆ 2 ล้านต้นๆ

ปล.ถึงไม่มีใครหอบเอาเข้าจดทะเบียนด้วยเหตุนี้ล่ะครับ เว้นซะจากแฟนพันธุ์แท้จริงๆ

3. oldstock

3
    0
    0
    แสดงว่ารถสวมเอาเหรอครับ หรือวิธีไหนอ่ะครับ ทางข้อความส่วนตัวก็ได้ครับ รบกวนผู้รู้จริงครับ

4. AE86TRUENO

AE86TRUENO New Member Member

7
    0
    0
    รถสวมก็มีไม่น้อยนะครับ แต่ รหัสในสมุดทะเบียนไม่ใช่ ae86 จะเป็น ke70 หรือ te71 จะนำรถพวกนี้มาแปลงหน้าซะส่วนใหญ่ หรืออาจจะสวมในรูปแบบอื่นๆ

จะมีปัญหาเวลาโอนรถ ต่อทะเบียนก็ไม่เท่าไหร่

รถแท้+ทะเบียนเล่ม มีถึง 10 คันรึเปล่าก็ไม่รู้ บางคันก็ซื้อเพจกะเล่มทะเบียนที่รถเป็นซากสุดๆยิ่งกว่าเศษเหล็กเกินจะบูรณะ มาสวมกะคันนำเข้าแล้วก็มีปัญหากันซะส่วนใหญ่ ถูกจับได้ก็ทุบทิ้งอย่างเดียว ถือว่ารถเถื่อน

สรุปมีวิธีเดียวที่ผมบอก ถ้าคุณอยากได้ก็ไปอยู่เมืองนอกซักปีกว่า แล้วนำเข้าโดยใช้สิทธิ์นักเรียนนอกก็ได้ ว่าแต่กำลังทรัพย์คุณถึงรึเปล่า ราคาไม่ใช่น้อยๆนะ ใครมีครอบครองของแท้หาได้ยากที่จะปล่อยนะ ถ้างั้นราคาคงไม่ทะลุหลักเจ็ดหรอก+ค่าแต่งเติม+ค่าบูรณะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2010
  5. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    มีรถแท้ ราคาไม่เกิน 7xxxxx ครับ อยากได้โทรมา ครับ 089-1046724

6. oldstock

3
    0
    0
    งบประมาณยังไม่พร้อมเท่าไรครับ อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับทะเบียนก่อน เพราะค่อนข้างสับสนอยู่มากครับสำหรับผมเพราะไม่เคยรู้มาก่อน เท่าที่ดูๆตามที่ผมเข้าใจจะมีแบบ
    1.เอารถรุ่นอื่นมาดัดแปลงสภาพเป็น AE86
    2.รถเถื่อน สวมซาก สวมทะเบียน
    3.รถแท้ ทะเบียนแท้ตรงรุ่น

แต่ถ้ารถแท้ทะเบียนแท้ราคาแบบที่แจ้งไว้ก็พอไหวครับ ขอความเห็นท่านอื่นๆที่มีเพิ่มหน่อยครับ

7. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    ตามนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้