หลังคาผุ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เปา4G, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    หลัง E-car ตอนนี้มันกำลังจะผุอยากรู้จะทำอะไรได้บ้าง ครับ......

แล้วถ้าเปลี่ยน หลังคาใหม่ ราคาประมาณเท่าไรครับ

แล้วถ้าผมเอารถไปเจาะซันรูฟ ตรงรอยที่มันผุแล้วมันจะไป ผุที่อื่นหรือป่าว ครับ
    เพราะมัน ผุตรงกลางว่าดี

เจาะ กับ เปลี่ยน หลังคาราคาต่างกันมากไหมครับ

แนะนำ ด้วยครับ :D

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ผมว่าไหนๆ ถ้าคิดอยากจะทำซันลูป หาหลังคาซันลูปเลยดีกว่าคับ อย่าไปเจาะเลย ทำไปทำมาผมมาราคมน่าจะพอๆกัน ลองเช็คราคาที่ เพียวอะคับ

3. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    ร้าน พี่ เพียว อยู่ แถวรามอินเทรา ป่าว ครับ พี่

4. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    แล้วแต่งบประมาณเลยครับ..
    อย่างที่พี่เก่งว่าแหละ..
    ถ้าไหวก็ยกมาเปลี่ยนเลย.. หล่อ ๆ จบ ๆๆ ไป
    แต่ถ้าไม่ไหวก็เบิกหลังคาใหม่มาเปลี่ยนจบ ๆๆ ไม่แนะนำให้เจาะครับ..
    ยกซันรูฟมาก็ 2-3 หมื่น จบ ๆๆ ขึ้นอยู่กับราคาของหลังคา
    หลังคาใหม่ก็เบิกอยู่ ประมาณ 65 - 75 (ของใหม่)

5. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    ซันรูฟก้อหล่อ แต่ไม่ค่อยมีของมาเลย
    มาก้อไม่ใช่ว่าจะไม่ผุนะ ต้องดูก่อนอีก
    ที่อู่ เพื่อนๆผมเปลี่ยนเป็นหลังคาธรรมดา แต่เปลี่ยนใหม่เลยทั้งบานก้อไม่แพงนะได้หลังคาบางๆเลย
    แต่ต้องหาที่ทำดีๆอีกแหละ
    ถ้าเจาะช่องใส่ซันรูฟผมว่าอย่าดีกว่าครับ ไม่ตรงรุ่น ผ้าหลังคาต้องแก้ไข ไม่สวยเท่าของตรงรุ่นดูไม่เรียบร้อย
    และต่อไปก้อผุอีก เพราะมันผุมาจากราวใต้หลังคาครับ ต้องเลาะหลังคาออกมาลอกซิลิโคนเดิมออกให้เกลี้ยง
    ไม่งั้นมันก้อผุอีกครับ

---------- Post added at 12:13:47 ---------- Previous post was at 12:13:30 ----------

ซันรูฟก้อหล่อ แต่ไม่ค่อยมีของมาเลย
    มาก้อไม่ใช่ว่าจะไม่ผุนะ ต้องดูก่อนอีก
    ที่อู่ เพื่อนๆผมเปลี่ยนเป็นหลังคาธรรมดา แต่เปลี่ยนใหม่เลยทั้งบานก้อไม่แพงนะได้หลังคาบางๆเลย
    แต่ต้องหาที่ทำดีๆอีกแหละ
    ถ้าเจาะช่องใส่ซันรูฟผมว่าอย่าดีกว่าครับ ไม่ตรงรุ่น ผ้าหลังคาต้องแก้ไข ไม่สวยเท่าของตรงรุ่นดูไม่เรียบร้อย
    และต่อไปก้อผุอีก เพราะมันผุมาจากราวใต้หลังคาครับ ต้องเลาะหลังคาออกมาลอกซิลิโคนเดิมออกให้เกลี้ยง
    ไม่งั้นมันก้อผุอีกครับ

6. BB STEP

BB STEP New Member Member

1
    0
    0
    ผมมีหลังคาMOONLOOF E-CARตรงรุ่นสนใจมั๊ยครับ โทร 081-2933399

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้