TE86 คิดเล่นๆครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย VAMPIRESASH, 6 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VAMPIRESASH

VAMPIRESASH New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าผมซื้อte71มา(แถวบ้านมีขายอยู่คัน29000เอง)
    แปลงหน้าเป็นae86 โดย
    หาไฟหน้าของmazda323มาใส่แล้วให้ร้านไฟเบอร์
    แปลงให้เหมือน86
    ไฟเลี้ยวก็ไปหาที่ทรงคล้ายๆกันมาใส่
    แก้มหน้าก็เข้าอู่ตัดให้รับกับไฟหน้า
    เสร็จแล้วก็ส่งเข้าร้านไฟเบอร์ ทำฝากระโปรง
    กันชน
    พอจะมีแววปล่าวครับกับ TE86 ของผม
    ภาพปลากรอบ
    ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยครับ

2. Winging Boyz

Winging Boyz New Member Member

45
    0
    0
    จะทำแบบนั้นให้วุ่นวายทำไมครับ เอาของ86 มาแปลงใส่ง่ายกว่าอีก นี่ไงผมทำมาแล้ว ตามลิ้งนี้เลย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=672371 กดดูครับ

3. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0

นั่นหนะสิ ทำให้มันวุ่นวายทำไม หาหน้าตัดศอกมาใส่ จบเลย ราคาคงไม่ต่างกันเท่าไหร่ เหมือนเลยด้วย

4. VAMPIRESASH

VAMPIRESASH New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ได้รถแล้วค่อยคิดอีกที่ครับ ดูงบก่อน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2009
  5. 1nobita

1nobita New Member Member

31
    0
    0
    มุม องศา ไม่ได้ครับ เคยคิดแบบนี้มาแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้