รบกวน.........สอบถามถามเรื่องความรู้ค๊าบบ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย num_blue, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num_blue

num_blue New Member Member

4
    0
    0
    ] รบกวนสอบถามครับรถผมอะครับ รถรุ่น ISUZU kbz วางเครื่อง SR ฝาขาวโหนกหลังหัก ถ้าผมจะใส่
    วัดรอบไฟฟ้า กับไมล์ไฟฟ้าของ Autometer อันแรกก่อนน่ะครับวัดรอบจะ
    ต้องต่อจากตรงไหนครับ แล้วก็อันที่ สองไมล์วัดความเร็วเราจะต้องต่อจากตรงไหนครับ ขอบคุณมากครับ;););):) ถ้าสมาชิกใครผ่านมากลพบุรี ยินดีต้อนรับ
    ครับ ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือโทรมากได้ตลอด 24 ช.ม เลยครับยินดี:teeth::teeth:

2. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    แฮ่............................!!

อยากจะตอบให้นะครับ แต่ผมไม่ถนัดเบนซิน..............อ่ะครับ

เพราะเครื่องผมยังดีเซล.......เดิมๆอยู่อ่ะครับ

เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ...............................อิ...............อิ

3. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    อืมม ถ้าเปนมิเตอร์ระบบไฟฟ้า น่าจะดึงสัญญาณมาจากกล่อง ECU นะคับ

ทั้ง วัดรอบ และ ความเร็ว

จุดต่อก้อน่าจะที่กล่องแหละคับแต่ผมไม่แน่ใจว่ามานต่องยังงัย ทำไม่เปนงับ ^^

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ต่อจากตรงไหน ไม่แน่ใจ

แต่ เข้าร้าน ต่อได้เลยไม่มีปัญหา แน่ ๆ อิอิ

วัดรอบบางรุ่นวัดจาก คอยร์จุดระเบิด

วัดความเร็วบางรุ่น เซ็นเซอร์ อยู่ที่ตูดเกียร์

5. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    กรูรู..เริ่มทยอยมาตอบกันแล้ว

6. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    จัดไปคับ ความรู้ไม่แน่น ต้องขออภัย เหอะๆๆ

7. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ....................เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้