หัวเทียน 4G63t

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เปา4G, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    พอดี จะเปลี่ยน หัวเทียน...อะครับแต่ไม่รู้ เย็นหรือ ร้อนอะไรจะเข้า กับรถมากที่สุดอะครับ...

แล้ว เวลา ซื้อ ดู ยังไง ว่า เย็น หรือ ร้อนอะครับ....

แนะนำหน่อยนะครับว่าอะไรดีบ้าง ราคา ด้วยนะครับ

เครื่อง 4g63t นะครับ....โมมาหน่อยๆ อะครับ

2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    NGK เบอร์ 7 สำหรับโมนิดหน่อย......เบอร์ 8 สำหรับโมมากหน่อย.....อีรีเดียมหัวละ 400 บาท....แพลตินั่ม หัวละ 200 บาท......เลือกได้ตามชอบครับ................:D

3. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เบอร์ 8 กะ 9 ไปเลย

แต่ 8 ล่ะกัน กาลังดี ส่วนผม ไม่โม เดิมๆเลย ใส่ 9 ครับ

4. เปา4G

293
    7
    0
    ขอบคุณ....ครับ:D

5. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ต้องดูด้วยนะถ้าเป็น ngk ต้องรหัส BPR บล็อกขันเบอร์ 21
    ถ้าเป็น BKR จะเป็นบล็อคเล็กไม่เหมาะกับเครื่องมิตซู

6. เปา4G

293
    7
    0
    แล้ว รถผมบล็อกขันมันเบอร์ 16 แล้วมันใส่ 21 ได้หรอครับ

7. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ขออนุญาติแนะนำสินค้าคับ ผมมีของ brisk ที่เป็นอิเรเดียม เพิ่งทดสอบบนไดโน เทียบกับยี่ห้อฮิตในเมืองไทย แรงม้าเพิ่มมากว่าคับ มีผลยืยยัน สนใจโทรถามได้คับ

8. non__

non__ New Member Member

46
    2
    0
    ผมก็ใช้บอร์9

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้