รถผมมีปัญหา

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย mai_modify, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mai_modify

mai_modify New Member Member

19
    0
    0
    ผู่เชี่ยวชายช่วยตอบหน่อยน่ะคับว่าทำไมรถผมเครื่อง4G93Tพอเครื่องเริ่มร้อนในรอบเดินเบารอบเครื่องจะสูงและตำสลับกันรอบสูงอยู่ที่2000รอบตำอยู่ที่ประมาณ1300

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    รอบเครื่องสวิง น่าจะเป็นที่มอเตอร์รอบเดินเบา หรือไม่ก็ลิ้นปีกผีเสื้ออาจสกปรก ลองถอดออกมาล้างดูก่อน ถ้าไม่หายค่อยไปเช็คที่มอเตอร์รอบเดินเบาต่อคับ เฟืองอาจจะรูด โชคดีอาจซ่อมที่เฟืองได้ โชคร้ายหน่อยก็ต้องเปลี่ยนเรยคับ ไงก็ขอให้โชคดีเน่อ

3. mai_modify

19
    0
    0
    ขอบคุณมากคับที่ให้คำแนะนำได้ผลยังไงผมจะบอกอีกที่น่ะคับ

4. mai_modify

19
    0
    0
    สอบถามราคาในการแปลงทำขับ4evo3

:pรถผมช่วงล่างเป็นของevo3หมดแล้วรวมถึงเกียร์และดุมที่ขาดคือถังน้ำมัน เพลากลาง เฟืองท้ายและเพลาส่งกำลังไปยังล้อทั้งหมดนี้เบ็ดเสร็จราคาประมาณเท่าไหนคับ

5. praphank

praphank New Member Member

7
    0
    0
    ทนใช้ไปนานๆระวังกล่อง ECU จะเสียไปด้วยนะครับ
    https://www.facebook.com/PkEcuRepairShop?ref=hl

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้