รถลูกเดิมๆล้อ 17 ใส่เม็ด7/9 กันเหรอคับ แล้วปลายจะได้เท่าไร

การสนทนาใน 'Mio Club' เริ่มโดย yanutt, 5 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yanutt

yanutt New Member Member

13
    0
    0
    รถลูกเดิมๆล้อ 17 ใส่เม็ด7/9 กันเหรอคับ แล้วปลายจะได้เท่าไรคับ (แบบนั่งธรรมดา ไม่หมอบ) หรือว่ามีคำแนะนำยังงัยกันบ้างครับ ตอนนี้ลูกเดิมๆใส่ 7 กรัม ทั้ง6 เม็ด เฟืองหน้า14 หลังเดิม 0-80 ก้อดี ปลายได้ 113 มีความเห็นยังงัยกันบ้างครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่ามันจะผิดหลักอะไรมั้ย หรือทำให้อะไรเสียหายมั้ยคับ แล้วชามนอกนี่จำเป็นต้องเปลี่ยนมั้ย ตอนนี้ผมเปลี่ยนแต่ชามใส่เม็ด อีกอย่างนึงถ้าผมใส่ชามคลัช กับ ผ้าคลัชแต่งจะช่วยให้ดีขึ้นหรือแย่ลง เพราะซื้อมาแล้วร้านเค้าไม่ยอมให้เปลี่ยนอ่ะคับ ลงขายก้อไม่มีใครซื้อสักที รบกวนช่วยแนะนำกันมานะคับ ขอบคุณมากเลยครับ

2. yanutt

13
    0
    0
    รถเดิมๆ เค้าผ่าท่อแบบไหนกันครับ ผมอยากให้เสียงมันทุ้มเร่งแล้วดังแตกๆแบบโซนิค เพราะตอนนี้ผ่าท่อแต่ปลายออกรูเท่าเดิม เสียงมันไม่ค่อยทุ้ม ถ้าให้รูออกปลายใหญ่ขึ้นจะได้มั้ยครับ วิ่งจะแย่มั้ยเพราะของผมลูกเดิม (ยังงัยช่วยแนะนำบ้างนะครับขอละเอียดๆเลยนะครับ แต่อย่าบอกให้ผมไปซื้อโซนิคนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2008
  3. benzlove59

benzlove59 New Member Member

3
    0
    0
    ก็ต้องไปที่ร้านทำท้ออะให้เค้าตีคอท้อให้อะเเต่ถ้าลูกเดิมใส่คอโตมานก็จะไม่วิ่งอะสิครับเพราะมานออกเเต่ลมอะเเล้ว
    เสียงมานก็ออกไม่สะใจเท่าลูกcbหลอกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2011
  4. benzlove59

3
    0
    0
    รถสวยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2011
  5. benzlove59

3
    0
    0
    วันนั้นผมไปนั้งที่ร้านมีรถลูกเบสอะเเต่ตีท้อมาไม่ดีอะลมมานออกมากไปสียงดังล้อไม่วิ่งอะครับมานต้องพอดีด้วยอะครับ
    อย่าไปซื้อคอท้อเองครับไปที่ร้านเเล้วให้เขาตีให้ดีกว่าเอาไป1000มีทอนอะครับ

6. yanutt

13
    0
    0
    คาร์บู เอ็นโปรอะครับ ถ้าลูกเดิมๆผมแนะนำว่าจะได้แต่เสียงอะครับ ไม่ได้ช่วงให้วิ่งกว่าเดิมเลย แถมต้องคอยมานั่งเช็ดปากคาร์บูอีก

7. yanutt

13
    0
    0
    ผมไปขยายปลายมาแล้วครับ กับทำไส้ในใหม่ ดังทุ้มขึ้น ปลายไหลขึ้นไปได้อีกกะจิดนึง ต้น-กลางไม่ตกอะนะเหมือนเดิมครับ

ลูกเดิมแนะนำ บูเดิมคว้านก็โอแล้วครับ แคมนิด ท่อเดิมดันดีอยู่แล้ว ชุดหลังเดิมก็พอไหวนะ หนีไปเล่นวาล์วดีกว่าครับ
    ถ้าน้ำหนักตัวเกิน50 ไม่ต้องเล่นวาล์วใหญ่มากนะครับ ไม่งั้นรถจะไม่เดินปลาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้