ปรึกษาเรื่องโฟล์ก พัสสาทวาง3Sครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 2 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    จะวางตัวGE หรือ FE ดีครับ เกียร์ออโต้นะครับ แล้วตัวไหนที่ใหม่ครับ จะมีปัญหาอะไรไหม วางยากไหม วางที่ไหน เสร็จแล้วจะติดแก๊สด้วยเพื่อใช้งานครับ

2. fatmancute

fatmancute New Member Member

7
    0
    0
    ไม่อยากแนะนำร้านครับ ต่างจิตต่างใจครับ เครื่องวิ่งดีชมเครื่อง วิ่งไม่ดีโทษร้าน

3. Poo_AFTER ZEED_No.33

Poo_AFTER ZEED_No.33 New Member Member

79
    0
    0
    ++ แวะมาทักทายค่ะ สมาชิกทุก ๆ ท่าน ++

4. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    อยากรู้ด่วนเลยครับ จะได้ทำซะที

5. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    เงียบจัง

6. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ยังอยากรู้อยู่นะครับ

7. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    จะมีปัญหาที่เพลาและรอบเครื่อง ครับ และการเดินไฟที่เรามีอีกท่านเจอปัญหา

ส่วนเครื่องที่อยากรู้
    3sfe 136hp ราคาชุดเครื่องพร้อมเกีย ประมาณ 20,000 ประหยัด 9-10km/ltr ในเมือง
    3sge 180hp (คอกลม ปี 93-97) 24,000 7-8km/ltr ในเมือง
    3sge vvti (BEAMS) 200hp ปี 97+ 50-55,000 9km/ltr ในเมือง

เครื่องที่ว่าบล็อคเดียวกันหมดยกเว้น
    3sge dual vvti (beams ฝาดำ ขับหลัง) ราคา 50-60000

ค่าวาง วาย เปลี่ยนถ่ายน้ำมัน สายพาน และค่าแปลง เตรียมไว้ 30,000 อู่ก็หาที่กระทู้ที่พูดๆๆ ผ่านมานะครับ

8. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ไม่ทราบว่าในคลับคุณมีทำอย่างนี้ไหมครับ เลยอยากรู้ถึงปัญหาและวิธีแก้ แนะนำอู่ด้วยครับ แบบจบเลย ขับได้ สบายใจ

9. pingpong

205
    4
    0

หา link มาให้ครับ ได้แค่อันเดียว อีกกระทู้ของเค้า หายไปแล้วครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=267683

10. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ตกลงให้ช่างหา3sให้แล้วครับ

11. pingpong

205
    4
    0
    เลือกตัวไหนครับ

12. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    อยากรู้เพิ่มเติมนะครับ

13. pingpong

205
    4
    0
    ให้อู่เค้าหาเครื่องให้แล้ว แล้วอยากรู้เรื่องไหนครับ ถามได้ ตอบได้นั่นอีกเรื่องนึง เพราะคนรู้เยอะๆ หลายไปทีละหน่อ 2 หน่อ

14. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ตอนนี้เครื่องอยู่ที่อู่แล้ว ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ เพราะไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นรุ่นไหน

15. pingpong

205
    4
    0
    รอชมนะครับ น่าจะได้ฉลองวันพ่อ

16. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ยังไม่ได้เห็นเครื่องเลย กลับมาถึงบ้านก็มืดแล้ว อู่ก็ปิดแต่พี่เขยเอารถเข้าไปที่อู่แล้วและเห็นเครื่องแล้วแต่พี่เขยไม่ค่อยรู้เรื่อง ไม่แน่ใจจะเสร็จทันวันพ่อเปล่า เพราะวางเครื่องเสร็จต้องติดแก๊สอีก

17. pingpong

205
    4
    0
    งั้นเลื่อนเป็น X'mas ก็แล้วกันครับ หากเป็น GE ก็ขับสนุกหน่อย

ใช้ camry ตัว 2.0 หรือ 2.4 อยู่ครับ เมื่อเย็นฝนตก auto rain sensor มันปัดเร็วมากเลย ตกพรำๆ มันปัดอยากกะตกห่าใหญ่ สลับไปมา

18. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    อยากรู้ว่าเป็นเครื่อง3Sรุ่นไหนครับ ดูแปลกๆ ช่างที่อู่บอกว่าต้องแปลงเยอะมาก

19. pingpong

205
    4
    0
    3SFE ครับ

20. llsj

llsj New Member Member

16
    0
    0
    รอบกวนถามครับ 3S-FE ตัวนี้ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

21. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ขอบคุณครับ เรื่องราคายังไม่ทราบจริงๆครับ เพราะทางบริษัทจัดการให้ แล้วสเป็คเครื่องเป็นยังไงครับ แรงไหม วางอยู่ในโคโลน่าตัวไหนครับ

22. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    อยากรู้รายละเอียดครับ

23. pingpong

205
    4
    0
    อยู่ใน corona ท้ายโด่ง ตั้งแต่ท้ายเต็มเลยครับ
    2.0 gli 136hp หวังว่าราคาไม่น่าจะเกิน 20000 นะครับ
    คร่าวๆ ดูปีเครื่องที่สายหัวเทียนครับ จะมีพิมพ์สีขาวอยู่ครับ

24. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ขอบคุณครับ แล้วจะคอยupdateนะครับ

25. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ดูต่อนะครับ ทั้งตัดทั้งเชื่อม เตรียมติดแก๊สด้วย

26. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
  27. pingpong

205
    4
    0
    ได้ประหยัดแน่ๆครับ

28. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    ที่กลัวมากคือมันจะสมบูรณ์หรือเปล่า ยิ่งเรื่องแท่นเครื่อง เพลา หนักใจนิดนึงครับ

29. pingpong

205
    4
    0
    ลุ้นต่อไปครับ

30. ao-klongjan

ao-klongjan New Member Member

86
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้