สงสัยจังครับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย ------------, 27 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ------------

------------ Guest

0
    0
    0
    ผมได้เข้าไปอ่านในกระทู้ๆหนึ่งที่พวกพี่ๆไปโพสไว้ว่าเกี่ยวกับการดิฟที่บอกว่าเวลาดริฟให้เลี้ยวซ้ายไปนิดนึงแล้วก็หักไปทางขวาพร้อมกับเบรคจึกหนึ่งแล้วก็เลี้ยงคันเร่งไว้ ผมสงสัยว่าเบรคจึกนึงเนี่ยเบรคเท้าใช่ไหมครับ

2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เบรคเท้าให้น้ำหนักมันถ่ายไปล้อหน้าอ่ะครับ แล้วค่อยกระตุกเบรคมือ แล้วก้เลี้ยงคันเร่งกะพวงมาลัยไป เบรคมือดึงนาน ท้ายออกมากรถสปินเยอะ ดึงน้อยสปินน้อย ดึงอย่างเดียว รถหมุน....................

3. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    เหยียบเบรกเท้าจึกนึงเพื่อให้จังหวะนั้นน้ำหนักถ่ายไปด้านหน้าซึ่งจะทำให้ท้ายรถเบา
    แล้วเมื่อท้ายรถเบา ดึงเบรกมือเสริมเข้าไปพร้อมหักพวงมาลัย ท้ายรถถึงได้ออก
    นั่นแล ส่วนที่ว่าหักพวงมาลัยทางตรงข้ามก่อนหักทางเดียวกับโค้งก็คือการทำ
    feint ซักนิดเพื่อให้ท้ายออกง่ายยิ่งขึ้น

4. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    พี่ซีผมว่า ได้เวลามิตติ้งซะแล้วมั้งพี่......

5. -----------

----------- Guest

0
    0
    0
    แล้วต้องเหยียบคลัชเป่าครับเวลาเบรค

6. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ไม่ต้องครับ เพราะในจังหวะนั้นมันจะเร็วมากเลย แค่แป๊ปเดียวเอง ลำดับมันจะประมาณนี้

1. เหยียบเบรก
    2. หักพวงมาลัย
    3. ดึงเบรกมือ

ทั้งหมดเกิดขึ้นภายในไม่ถึง 2 วิด้วยมั๊ง
    แต่สำหรับผมเป็นความเคยชินที่จะเหยียบคลัทช์ตอนดึงเบรกมือมากกว่า
    ไม่รู้ว่าคนอื่นในนี้เป็นกันหรือเปล่า

อ้อ เหยียบเบรกในที่นี้ไม่ใช่เพื่อชะลอความเร็วนะครับ เหยียบเพื่อให้แค่จังหวะ
    ชั่วพริบตานึงน้ำหนักมันถ่ายไปด้านหน้าเท่านั้นเอง

7. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    ผมก้เป็นง่ะ รู้สึกว่าเหยียบคลัชแล้วรถมันเหวี่ยงไปดีกว่า แต่ต้องเหยียบไม่นานนะ

8. hippo_sleek

449
    5
    0
    เพิ่งสังเกต ไหงคนคอยมาตอบกระทู้มีอยู่ไม่กี่คน (-_-")

9. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    กูดูอยู่ เว้ยยย และสัญญา ว่า ปีหน้าฟ้าใหม่ เราจะกลับมาเจอกันอีก ครั้งแน่นอน

10. oak_eg

oak_eg New Member VIP

321
    3
    0
    ประธานมาแย้ว อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้