วิธีการวัด offset

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย Drift Entertainment, 6 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ขอบคุณมากครับ

2. <--SkylineGTR-->

<--SkylineGTR--> New Member Lady Member

84
    3
    0
    เพิ่งรู้วิธีวัด offset ขอบคุณมากๆค้าบ

3. zzPooNzz

zzPooNzz New Member Member

28
    0
    0
    ขอบคุนมากๆค้าบ

4. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ขอบคุณค้าบบบ ^^

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  6. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ขอถามสาเหตุและวิธีแก้ไขหน่อยครับว่า...

รถผมมันเหมือนล้อข้างขวายื่นออกมาเยอะกว่าข้างซ้ายครับ เวลาลงคอสะพาน ล้อขวาจะโดนซุ้มล้อนิดๆ ครับ....ทั้งๆ ที่ ใส่ล้อ Offset เท่ากันปกติดี..... อันนี้เกิดจากอะไร แล้วแก้ไงดีครับ...

อีกนิดนึงครับ รถผมทางอู่ได้ทำการดัดคอม้าให้ล้อซ้ายแบะมากกว่าล้อขวาน๊ะครับ เพื่อแก้ปัญหาศูนย์กินซ้ายน่ะครับ...

รออ่านคำตอบอยู่ครับ ขอบคุณครับ....

7. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    หายไปนาน

8. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    รถอะไรครับถ้าเป็นรถขับหลัง จะเป็นทุกคัน ออกจากโรงงาน ด้านขวาจะยื่นออกมากกว่าซ้าย ต้องแก้ที่แพท้าย ลองปรึกษาร้านช่วงล่างดู

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้