ถามสมาชิกSUNNY THAILAND และผู้ที่คิดว่าจะมาอยู่กับSUNNY THAILAND (โปรดอ่าน)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tucksound

tucksound New Member Member

4
    0
    0
    ผมพาB-11ไปมาแล้วทั่วประเทศ

ยกเว้น 3 จังหวัดภาคใต้

2. tucksound

4
    0
    0
  3. tucksound

4
    0
    0
    อยู่เชียงใหม่ครับ

4. tucksound

4
    0
    0
    รัก บี 11มากครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ว เที่ยวไกลกว่าผมอีกนะเนี่ยะ

6. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ใจ..ใจ

7. iPound

iPound New Member Member

2
    1
    0
    อยู่อำนาจเจริญ ถ้ามาก็บอกนะพี่ท่าน

8. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    อยู่เชียงใหม่เหรอจ้ะ ตรงไหน อย่างไร อยากรู้:p

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    จร๊า อยู่เจียงหม่ายจ้าววววว

10. Golfdriverz

Golfdriverz New Member Member

4
    0
    0
    มาด้วยใจรักคับ อิอิ

11. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    สวัสดีครับ
    ผมเข้ามาเป็นสมาชิก วันนี้ก็ครบรอบหนึ่งเดือนพอดี ผมคิดว่าสนุกดีครับ ให้ความเป็นกันเอง
    และผมก็ชอบที่จะนำเสนอสิ่งที่ผมรู้หรือพอรู้ให้ท่านอื่นทราบ (ผมเป็นครู) และก็ชอบอ่านแนวดิดของ
    ท่านอื่น ๆ ด้วย ก็ยอมรับน๊ะครับผมได้ความรู้จากที่นี่เยอะเลย ขอเป็นสมาชิกด้วยคนน๊ะครับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  12. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ผมก็เด็กใหม่คับ พึงจะสมัครเหมือนกัน

13. JOKE_MITT

JOKE_MITT New Member Member

2
    0
    0
    [COLOR="Red"]เอารถมาให้ดูครับ
    สำหรับคนชอบ RETROCAR
    [/COLOR]

14. JOKE_MITT

JOKE_MITT New Member Member

2
    0
    0
    RETROCAR ครับ......

15. amikoice

amikoice New Member Member

9
    0
    0
    ผู้หล่งไหลในความงามของ B11 สวัดดีทุกคนนะคับ

16. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    เป็นสมาชิกใหม่ คะ ยินดีที่ได้รู็จักพี่พี่ทุกคนนะคะ มาด้วยใจแน่นอน

เจี๊ยบก็คิดว่ามันไม่สำคัญ เลย ถ้าคุณไม่มารู็จัก กับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ คุณได้ไปก็เหมือนแผ่นอะไร ไม่รุ ติดอยู่หลังรถ

^^ แล้วจะตามไปมิสติ้งเดือนกุมภา นะคะ

17. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เล่นบอร์ดนี้มาจะสามปีแระ ยังไม่เคยไปมีทติ้งเลย เข้ามาถามเข้ามาตอบมาหาของมั่งขายของมั่ง
    ก็ชิวๆอ่ะนะ รู้ตัวว่าไม่มีเวลาไปจริงๆ เพราะอยู่พังงา นานๆทีจะได้กลับกทม. กลับมาก็ไม่กี่วันก็ต้องลงไปอีกแระเฮ้อ เหนื่อย
    ขอเพียงพวกคุณหลับสบาย เหนื่อยหน่อยก็ไม่เป็นไรคับ

18. giantmodify

giantmodify New Member Member

18
    0
    0
    เพิ่งได้เข้ามา บอร์ดนี้ ยังตอบไม่ได้ว่า อย่างแรก อยากรู้จักรถรุ่นนี้ ของแต่ง ที่ซ่อม และสำคัญคือ มิตรภาพ ผมอยู่ สุราษฏร์ธานี อาจจะไกล อาจไม่ได้ไปมีตติ้งกับเพื่อนๆในคลับ
    แต่พยายามติดตามความเคลื่อนไหว ของ คลับ สม่ำเสมอ ครับ ต้องขอรบกวนด้วยครับ

19. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เพิ่งได้เจ้า B14มา ก็เลยเข้ามาหาความรู้และเรื่องราวต่างๆของเจ้าB14และรุ่นอื่น ในเวปนี้ มีประโยชน์มากๆ เรื่องสติคเกอร์เป็นเพียงสัญลักษณ์ที่ทำให้รู้ว่าพวกเดียวกันเท่านั้น การที่เราได้มาเป็นส่วนนึงของคลับนี่สิถึงจะเรียกว่าคลับเดียวกัน

20. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมพึ่งเคยไปมิตติ้งมาครั้งแรก รู้สึกดีคับ และในครั้งต่อๆ ไป ถ้ามีโอกาส จะไม่พลาดแน่นอนคับ

21. chattingfly

chattingfly New Member Member

10
    0
    0
    สวัสดีฮ่ะพี่ๆทุกคน ผมรู้สึกชื่นชอบในคลับนี้มาก
    รู้สึกว่ามีความอบอุ่นและเป็นกันเองมาก
    ผมมีความยินดีและจิงใจกับคนทุกคนคับ
    แม้ยังไม่ได้เข้าร่วมคลับแต่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
    มีMeettingแถวนนท์หรือปทุมเป็นไปได้ผมจะไปร่วมงานด้วยแน่นอนฮ่ะ
    ขอบคุณครับ

22. jackky

jackky Member Member

508
    8
    18
    ผมยังอยู่นะเพ่ อบอุ่นมากมาย ช่วงหลังนี้จะห่างไปบ้าง ด้วยหน้าที่การงาน
    ตอนนี้เเปลี่ยนรถอีกแล้ว มาใช้รถครอบครัว Stream อ่ะคับ

23. 5Eping

5Eping New Member Member

5
    0
    0
    ผมได้มรดกมาจากพ่อ ผมเต็มใจ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

24. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    sunny ยุจังหวัด ขอนแก่น ครับ ขอบคุณทางเว็ป เป็นที่สุดครับ สำหรับคำปรึกษา อะหลั่ย รถ ต่างๆ
    ไม่ได้ มีสติ๊กเกอร์ซันนี่ ไทยแลนด์ อะไร กับเค้าหรอกครับ ความรู้ที่ได้จากพี่ ๆในเว็ปนี้ มีค่ามากกว่าสติ๊กเกอร์ นะผม เชื่อยังงั้น
    ถ้า ผม อยู่ ใกล้ กทม กว่านี้สักหน่อยไม่ พลาดสักครั้ง เลย ครัย มิตตี้ง
    ขอบคุณพี่ ๆทุกคน ครับ รักNissan sunny...

25. clubx

clubx New Member Member

1
    0
    0
    หวัดดี ครับ......พี่ ๆ เพื่อนๆ น้องๆ..........ขอเป็นสมาชิก ด้วย คนครับ

...........หวัดดีครับ..........ผมชื่อ เอ็กซ์ นะครับ.....ใช่ B14 อยู่ ครับ.....

มีปัญหา อยากสอบถามหลายเรื่องครับ........อยากสมัคร เข้า มานัย คลับ ด้วยครับ....

ใข่รถมานานแหล่ะคับ......แต่ม่ายรุ สมัคร อย่างงัย........ฝากเนื่อ ฝากตัวด้วยนะครับ.....

ผม อยู่ กทม.ง่ะครับ......อยากอยู่ ด้วยง่ะครับ.....:teeth:

26. bank10230

bank10230 New Member Member

16
    1
    3
    [​IMG][/url][/IMG]

เพิ่งสมัครมาเมื่อกี๊เลย ยังไม่ทราบว่าจะเป็นสมาชิกที่ดีได้มั้ย

http://racingweb.net/forums/showthr...รใหม่ครับ)&p=11483870&viewfull=1#post11483870

แต่เอาปัญหามาให้ก่อนเลยหละ คือผมมีปัญหา ก็ ตามที่พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ได้เห็นกันอะนะคับ

ก็ค่อนข้างหนัก ผมอยากปรึกษาดังนี้

1ผมจะหาซื้อกระจังหน้า แก้มหน้าซ้ายได้ที่ไหนอะครับ:p
    2ผมอยากวางเครื่องใหม่ แต่กลัว อยากรู้ว่าวางที่ไหนแล้วจบชัวร์ไม่บาน เอาแค่gaอะไรก็ได้เกียร์ธรรมดาเหมือนเดิมพอครับ:eek:
    3เห็นสภาพแล้วคิดว่าควรซ่อมมาใช้ต้อ หรือ พอได้แล้ว จบกับน้องBlueของผมไปเลยจะดีกว่าครับ:cry:
    4อธิบายเฉยๆ ที่เห็นไม่ได้เกิดขึ้นเพราะผมประมาท หรือ เมาแต่อย่างใด แต่คู่กรณี(Honda Click)ฝ่าไฟแดงมาอะ:mad:

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  28. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    สวัสดีครับ....

ผมก็น่าจะเป็นสมาชิกราย(เกือบ)ล่าสุดที่เข้ามาเป็นสมาชิกครับ ก็แรกๆเข้ามาดูข้อมูลเฉยๆ แต่พอดูไปดูมาสิครับ เริ่มรู้สึกว่าเค้าอยู๋กันเหมือนพี่น้องเลย ขนาดผมเพิ่งมาใหม่ สอบถามเกี่ยวกับปัญหาB11ของผม พี่ๆให้เกียร์ติมาตอบกันมากมาย รู้สึกดีจริงๆครับ โดยส่วนตัวอยากมีตติ้งด้วยครับ แต่ว่าผมเป็นB11ภูธร(อยู่นครศรีธรรมราชโน่น)5 5 ก็เลยไม่ได้มีตติ้งกะ ST เลย แต่ถ้าหนไหนพวกพี่ลงมามีตติ้งกันทางใต้ ผมไปชัวร์ครับ ชอบอยู่แล้ว ของพันนี้ อิอิ และสุดท้ายอยากบอกว่า "กูรัก ST เฟ้ยยย..."

29. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

แค่อยากเอาขึ้นมาอ่านอ่านทีไรซึ้งครับปู่:cry::cry::cry:

30. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ล่าสุด ได้คุยกับน้องคนนึง เค้าเต็มใจที่จะอยู่กับเราครับ
    บอกว่า สบายใจและเป็นกันเองมาก ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้