รบกวนถามเรื่องรอบเครื่องยนต์กับความเร็วครับ (B18CR 96)

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย MAX@SI, 24 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    รบกวนถามเรื่องรอบเครื่องยนต์กับความเร็วครับ (B18CR 96)

1. วิ่ง 100 รอบน่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ของผม 3500 แหนะปกติหรือป่าวครับ
    2. เกียร์ 1 รู้สึกว่าเข้ายากต้องดันไปดันมาแล้วจะเข้าง่ายพอขับแล้วจอดติดไฟแดงก็เป็นเหมือนเดิม

ขอบคุณมากครับ

2. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ครับ เครื่องเดิม ปรกติวิ่ง 100 อยู่ 3500 ที่เกียร์ 5 ปรกติคับ มากน้อยกว่านี้ก็จะเป็นเกียร์ของ

ฝาแดง จะมากกว่ากันประมาน 500 รอบ ที่ความเร็วเท่ากัน

อาการเกียร์ 1 เข้า ยากสันนิฐานเบื่องต้นว่า ซิงโครเมทไม่ดีคับ โดยเฉพาะถ้าเข้าได้แล้วมีเสียงดัง

"แครก" ร่วมด้วย จุดนี้สามารถซ่อมได้ สนนราคาค่าซิงโครเมทเกียร์ 1-2 ราวนี้จำได้ว่า 4xxx

ใครรู้ราคาจริงเสริมทีคับ..... ก่อนหน้านี้ได้ทำเกี่ยวกับระบบขับเคลื่อนมั่งมั้ย ลองเพิ่มเติมข้อมูลอีกที

3. MilanoRed

MilanoRed New Member Member

85
    2
    0
    เดี๋ยวจะลองสังเกตุให้น่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด 120 อยู่ที่ 4,200 รอบครับ เดี๋ยวลองดูอีกที่แล้วจะมาบอกให้น่ะครับ
    :sad: :sad: :sad: :sad: :sad:

4. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ขอบคุนคับ พี่ .....

5. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ขอบคุณครับผม

6. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    ตอบข้อ 1................ปกติครับ ถูกต้องแย้ว

7. EK-Ayutthaya

EK-Ayutthaya New Member Member

6
    0
    0
    รองไปให้ช่างเขาตั้งกระบองเกียร์ดูก่อนครับเพื่อจะหาย เพราะตอนลงเครื่องใหม่ๆ ผมก็เจออาการนี้ พอตั้งกระบองเกียร์ใหม่ก็หายไป
    ยังรองก่อนแล้วกัน เพื่อจะได้ไม่เสียเงินมาก

8. ciccccicicici

ciccccicicici Guest

0
    0
    0
    เครื่อง 18Cฝาดำ วิ่ง 100 km รอบอยู่ที่ 3000 ปกติหรือเปล่า

รถผม เครื่อง 18Cฝาดำ วิ่ง 100 km รอบอยู่ที่ 3000 ปกติหรือเปล่าคับ

เข้าเกียร์ 1 เข้ายาก เกี่ยว กับ ยาง เกียร์ + คลัทหรือเปล่าคับ
    เพิ่งได้รถมาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้