แนะนำ ครัวบุญติด ถนนพระราม 3 ซอย 6

การสนทนาใน 'Food & Travel' เริ่มโดย aun biggiant, 24 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aun biggiant

aun biggiant New Member Member

9
    0
    0
    ครัวบุญติด ถนนพระราม 3 ซอย 6 เป็นร้านอาหารขนาดเล็ก ป้ายไฟหน้าซอย 6 ก็มีไฟ ไม่ค่อยสว่าง ทางเข้าร้านก็แคบ จอดรถได้ไม่มาก ถ้าจอดด้านในไม่ได้ก็จอดด้านนอกได้ แต่อาหารอร่อยมาก ไม่ว่าจะเป็นแกงส้มหน่อไม้ปูทะเล ปลากระพงทอดน้ำปลา ทอดมันปลากราย ยำคลายเครียด หมึกแดดเดียว ผัดพริกขิงดุกฟูกากหมู อาหารรสจัดจ้าน ร้านนี้ดูจากทางเว็บไซด์ บอกได้เลยว่าอร่อยและราคาไม่แพงถ้าเทียบกับร้านในย่านนั้น บรรยากาศร้านแสนธรรมดาเหมือนร้านอาหารตามสั่ง แต่บรรยากาศ โปร่งๆ โล่งๆ สบายไม่ติดแม่น้ำ ด้านแรกติดบ้านและสวนอีกด้านติดที่ดินเปล่า โล่งมองเห็นถนนไม่เหม็นควันรถ ถ้าคุณจะกินรสชาติอาหารผมว่าที่นี่ใช้ได้แต่ถ้าคุณจะกินบรรยากาศผมว่าที่นี่บรรยากาศธรรมดาไปครับ เปิด 4 โมงเย็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้