ขอถามเรื่องโช้คDC2หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย caffein, 26 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    คือผมกำลังหาโช้ค DC2 Type R'96 อยู่อ่ะครับ อยากทราบว่าจะดูอย่างไร
    ว่าใช่อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. caffein

344
    7
    0
    แงว ม่ายมีคนตอบเลย

3. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    โทดทีครับคำตอบช้าไปหน่อยหลายวันนี้ได้แต่ดูไม่ได้ตอบเพราะไม่ว่างซักที........

หาซื้อไปรึยังครับถ้าได้แล้วหรือยังไม่ได้ยังไงก็ลองสังเกตุดูจุดหลักๆตรงนี้..........

อินทิกร้าตั้งแต่มีรุ่นไทปอาร์ก็ทำให้ลายการผลิตอะไหล่สำหรับอินทิกร้าต้องเพิ่มรุ่นพิเศษ

ออกมาด้วยเช่นกัน ด้วยความแตกต่างของอะไหล่เหล่านี้จุดสังเกตุหลักๆก็จะอยู่ที่ รหัสของอะไหล่

ในแต่ละชิ้นที่จะมีการพิมพ์หรือ ปั๊ม ลงไปที่ตัวอะไหล่นั้นๆ แต่ก็ไม่ใช่ว่าอะไหล่ของรุ่นอาร์นั้น

จะมีรหัสตายตัวทุกชิ้นไป เพราะอะไหล่ถูกแยกประเภทออกมาตั้งแต่ อะไหล่เครื่อง p-73

อะไหล่ตัวถัง st-7 อะไหล่ช่วงล่าง st-7 อะไหล่ภายใน st-7 .......นอกจากนี้จะมีรหัสอื่นร่วมด้วย

เนื่องจากเป็นอะไหล่ที่ยังใช้ร่วมกันกับ civic sr-3 หรือ อะไหล่ของรุ่น gsr p-72 (ฝาดำ)

ในส่วนของ โช๊คนั้น เท่าที่ผมเห็นมา ตั้งแต่ปี 96 โช๊คที่ให้เป็นโช๊คที่มีความหนืดมากกว่า

เมื่อเทียบกับของเดิมที่ให้มา โดยจุดสังเกตุเรื่องรหัสก็เช่นเคย st-7j "แต่" งานนี้เจ้าโช๊คกลับใช้

รหัสเดียวกันกับตัว gsr ทำให้จุดสังเกตุอีกอย่างอยู่ที่ สะติ๊กเกอร์นั้นจะเป็นสี "ขาว"

หรือ ดำ และมีเลขปี บอกที่สะติ๊กเกอร์ ส่วนสปริงใช้เป็น เทา ฟ้า เขียว และ ในปี

98จะใช้เป็นสี เทา ฟ้า ม่วง สปริงด้านหลังจะให้เป็นแบบโปรเกสสีฟ ความต่างยังไม่หมดซะทีเดียว

แนื่องจากอินทิกร้าถูกส่งขายหลายประเทศ ทำให้มีโอกาศที่เราอาจจะเจอมากกว่านี้

แต่หลักๆ ของที่ได้มากจากญี่ปุ่นเป็นส่วนมาก หากจะอิงตรงจุดนี่ก็น่าจะพอดูออกแล้วคับ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2008
  4. caffein

344
    7
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้