[Help] บูลเบิร์ด u12 เครื่อง ca18 คาบิวเกยร์ออโต้ วิ่งได้ 3 เกียร์

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย mnet01, 3 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mnet01

mnet01 New Member Member

4
    0
    0
    พอดีเพิ่งได้รถมาครับ เป็นเกียร์ออโต้เครืองคาบิว อาการวิ่ง 3 เกียร์เหมือน overdrive off ตลอดเวลา
    เลยไปไล่สายดู สรุปว่า สาย overdrive ไม่ได้ต่อ ตัดทิ้ง ผมลองเอามิเตอร์ไปเช็คที่หัวเกียร์ ปุ่มสวิต overdrive cancel

จะตัดไฟออก แต่ถ้ากด overdrive จะมีไฟผ่านสวิต แต่ไม่รู้ไปไหนต่อเพราะว่ามันหา สายต่อไปเจอ

ผมเลยอยากถามพี่ๆ ว่า ถ้าผมจะลาก od ไปต่อเพื่อจะให้วิ่งครบ 4 เกียร์ ผมจะไปต่อตรงไหนครับ

ผมหาข้อมูลมาพอสมควร เหมือนกับว่าตอนนี้ ขับแบบ od off คือวิ่ง 3 เกียร์ผมต้องหาทางต่อไฟ od ไปเข้า โซลินอยเกียร์

เพิ่อจะให้มันทำงานในโหมด od จะได้วิ่งครบ 4 เกียร์ แต่ผมไล่สายไปที่เกียร์ (เกียร์แบบสาย) มีสายไฟอยู่ 4 เส้น

2 เส้นแรกเป็น สายไฟสำหรับไฟถอย ของเกียร์ r ถ้าถอดออกแล้วใส่ r ไฟถอยไม่ติด

อีก 2 เส้นเป็นสายไฟสำหรับสตาท ถ้าถอดออกสตาทไม่ติด หมดแล้วไม่รู้จะเอา สาย od ไปต่อตรงไหน

ขอความรู้ด้วยครับ ของแบบสายไม่น่ามีกล่องเกียร์ครับ เพราะผมลองไล่หาดูแล้ว ขอบคุณครับ

2. mnet01

mnet01 New Member Member

4
    0
    0
    ผมเริ่มจะท้อใจละ วันนี้ไล่ดูสายทั้งเกียร์ มีแค่นั้นจริงๆ น่าจะเป็นที่เกียร์ เป็นเกียร์ 3 speed และไม่มี od ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้