[Help] EP71 ลง 5E-FE มีปัญหารถสั่นครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 15 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้ EP71 อยู่ครับ แล้วเปลี่ยนเครื่องเป็น 5E-FE เกียร์ออโต้ มีปัญหาคืออาการสั่นภายในห้องโดยสารค่อนข้างมาก โดยเฉพาะพวงมาลัย

ที่ค่อนข้างสั่นมากทีเดียว อื่นๆที่เห็นได้ชัดคือตอนกลางคืนเห็นไฟหน้าสั่นเลยทีเดียว โดยเป็นทั้งตอนที่เข้าเกียร์ D แล้วเหยียบเบรค หรือว่าตอนเข้าเกียร์ N ในบางครั้ง

รอบเครื่องเดินเบาอยู่ประมาณ 800-900 เวลาเข้าเกียร์ D แล้วเหยียบเบรค ถ้าเกียร์ N อยู่ประมาณ 950-1100 แต่ว่ารอบเครื่องไม่สวิงวืดวาดครับ

ตอนนี้ที่ทำไปแล้วคือ เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง ทั้งหมดแล้ว และปรับจูนเครื่องไปแล้ว อาการยังเหมือนเดิมครับ ช่วยแนะนำทีครับว่าอาการนี้เกิดจากอะไร

แล้วต้องทำอะไรต่อไปอีกบ้าง ขอบคุณครับ

1. vw1971pinkpanter

vw1971pinkpanter New Member Member

4
    0
    0
    รอคำตอบอยู่ครับ อาการเดียวกัน

2. Apideach

Apideach New Member Member

4
    0
    0
    เปลี่ยนยางแท่นเครื่องใหม่ทั้งหมดหรือยังครับ ของผมเจอปัญหานี้พอเปลี่ยนยางแท่นเครื่องใหม่ทั้งหมดก็หายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้