สอบถามเรื่องR30ครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย WasSven, 2 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WasSven

WasSven New Member Member

2
    0
    0
    จะถามว่า
    1.ถ้านำเข้าDR30 2ประตูมาจากณี่ปุ่นรวมราคาทั้งหมด(จดทะเบียนเสียภาษีเสร็จหมด)เป็นเท่าไหร่ครับ?
    2.ผมมีความคิดทะลึ่งๆนำR30 4ประตูมาแปลง2ประตูโดยการนำประตูที่ยาวกว่ามาจากรุ่น2ประตูมาใส่แทนแล้วประตูหลังก็เชื่อมติดกับตัวบอดี้ไปเลยแล้วตัดให้มันรับได้กับประตูใหม่(คล้ายๆการแปลงCefiroเป็น2ประตูอะครับแต่ตัดไอ้ประตูหลังให้สั้นลงทะลึ่งไหมหละครับ)วิธีนี้ว่าเวิร์คไหมครับ?
    3.R30กับR31ต่างกันที่ตรงไหนบ้างครับ?
    4.ถ้าจะวางRB25ต้องดัดแปลงห้องเครื่องเยอะไหม?

R30หรือ31ไม่รู้แบบ2ประตูผมเคยเห็นแว๊บๆอยู่นานมาแล้วจำได้ว่าคันนี้ทะเบียนแปะไว้ข้างๆ
    ขอเป็นข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจครับขอบคุณครับ:)

2. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    ออกตัวก่อนเลยฮะว่าตอบแบบงูๆปลาๆ เพราะพี่ๆไม่ค่อยได้เข้ามาในบอร์ดกันสักเท่าไหร่ช่วงนี้ เลยตอบได้เท่าที่รู้นะครับ
    ๅ r30 เป็นรถที่มีอายุพอสมควรแล้วครับ ถ้าคุณจะเอาเข้ามาแล้วเสียภาษีจดทะเบียนแบบรถใหม่ๆ คงจะไม่ได้ ถ้าเอามาเป็นแบบรถอินวอยล์ (เอาเข้ามาเป็นอะไหล่)ราคาก็น่าจะหลายแสนอยูนะครับ เรื่องจดทะเบียน ชั่วโมงนี้ยากครับ ไม่มีคนทำให้หรอกมั้ง
    2 ข้อนี้ไม่แน่ใจเลย ว่าแปลงได้ไหม(น่าเสียดายนะ 4ประตูก็สวยจะตายไป) แต่ถ้าจะเอาจิงๆ ช่างไทย คงทำให้คุณได้ แต่เรื่องความแข็งแรงอะไรต่างๆ ความสมดุลของรถ เสากลางที่ต้องเปลี่ยนตำแหน่ง ฯลฯ ไม่รู้จะคุ้มไหม กว่าจะทำเสร็จ กลัวจะเบื่อแล้วขายทิ้งหนีไปขับhonda ซะก่อน
    3หลายจุด ครับ แน่ๆ เลย หรัสตัวถัง บอดี้ที่เปลี่ยนรูปแบบไป ไฟน้า ไฟท้าย เครื่องยนต์ คราวๆประมาณนี้ครับ ไม่ขอพูดลึกลงไปนะ มันเยอะ หาดูในgoogle เอาเหอะ มีแน่นอน
    4ถ้าr30 จะวาง25 สบายครับ อย่างกับเกิดมาคู่กัน วางง่ายเหมือน เซฟวาง25เลยนะเออ

3. WasSven

WasSven New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้ามูลครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้