วางเครื่อง 4e-fte turbo เสร็จแล้ว(ระดับหนึ่ง) ขอคำขี้แนะและติชมด้วยครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 18 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    วางเครื่อง 4e-fte turbo เดิมๆ เสร็จแล้วขอคำชี้แนะด้วย เนื่องจากยังมีปัญหาจุกจิกหลายอย่าง
    1. เวลาเข้าเกียร์บางครั้งรู้สึกว่าฝืดๆ และเวลาปล่อยครัช (จานครัชเปลี่ยนใหม่ แต่หวีเดิม)
    2. ตั้งรอบเบาครื่อง อยู่ที่ 1,100 ช่างบอกว่าต้องล้างลิ้นปีกผีเสื้อ (ไม่รู้เขียนถูกมั้ย)
    3. แอร์ไม่ค่อยเย็น
    4. ตอนนี้เติมน้ำมั้น แก็สโซฮอล 95 เวลาเปิดฝาน้ำมัน มีเสียงเหมือนเปิดขวดน้ำอัดลม
    5. เบรคล้อ 13 นิ้ว เอาอยู่มั้ย (ได้จานเบรคของ 82 มาคู่หนึ่งแต่ยังไม่ได้เปลี่ยน)
    6. พวงมาลัยรู้สึกหนักไม่เบามือ เวลาเลี้ยวต้องช่วยสาวพวงมาลัยกลับมาด้วย (แต่ก่อนพวงมาลัยตีกลับมามากกว่านี้) ไม่อย่างนั้นลงข้างทาง
    7. อุปกรณภายในควรติดตั้งอะไรเพิ่มหรือไม่ ตอนนี้ติดตั้งเพียงเทอร์โบทามเมอร์อย่างเดียว (เน้นที่จำเป็นครับ เนื่องจากคนขับอายุมาแล้ว 555)
    นอกจากนี้หากผู้รู้มีคำแนะนำอะไรดีดีช่วยบอกด้วยครับ

1. [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. zupptop

zupptop New Member Member

10
    0
    0
    ผมขอตอบจากประสบการณ์ นะครับ
    ข้อ1 ..ลองเชคปั๊มครัช ดูนะครับ หรือไม่จับใส่ของวีโก้ไปเลย
    ข้อ2 .. ชอผ่านครับ
    ข้อ3..เติมน้ำยาเเอร์น่าจะดีขึ้นนะครับ
    ข้อ4 .. ชอผ่านครับ
    ข้อ5.. ชอผ่านครับ
    ข้อ6..ปกติstarlet ถ้าวางเครื่องเกียร์ออโต้ รถจะเลี้ยวหนักครับเนื่องจากลูกเกียร์ที่มีน้ำหนักมาก แต่ถ้าเป็นเครื่องเกียร์ธรรมดาพวงมาลัยจะเบามือปกติครับ
    ข้อ7..ทามเมอร์ กับ วัสบูสซักตัวก็พอเล้วครับ ในส่วนของการดูเเลก็เหมือนเครื่องยนต์ทั่วไปครับ
    ปล.รถวางเครื่องมาใหม่ก็ต้องมีเก็บรายละเอียดบ้างเป็นปกติเเหละคราบ เดียวก็ลงตัวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้