อยากถามว่า rt 130 วางเครื่องรุ่นไหนได้บ้าง

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย koyerrer, 19 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. koyerrer

koyerrer New Member Member

8
    0
    0
    อยากถามทุกคนว่า rt 130 วางเครื่องรุ่นไหนถึงจะเหมาะ ที่มองๆไว้ก้อ 3s กับ 4s อยากทราบความเห็นหน่อยครับ

2. SatitpongJ

SatitpongJ New Member Member

55
    0
    0
    ขับหลังได้ทุกรุ่น แล้วแต่งบประมาณ

3. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    แนะนำให้เป็นเครื่องปีใหม่ๆหน่อยคับอะไหร่หาง่ายคับแล้วก็ใช้ได้นานด้วย:)

4. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ได้ทั้ง 2 รุ่น เลย ถ้าเน้นขับสนุกและมันส์ ก็เป็น 3S แต่ถ้าเน้นประหยัด และไว้ใช้งาน ก็ 4S แต่ถ้าทั้งมันส์&สะใจ แนะนำว่า 6 สูบ NA (1G-GE, 1JZ-GE, 2JZ-GE)
    ถ้าเป็น 3S ขอบอกว่าเป็น 3S BEAM Dual VVTi จะมันส์มาก แรงม้าเท่า 1JZ แต่เป็นเครื่อง 4 สูบ ขอบอกว่ามันส์มากๆ เพราะผมใช้งานอยู่ แต่ราคาจะสูงหน่อย
    โดยเฉพาะเกียร์ธรรมดา 6 เกียร์ ^___^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2012
  5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    วางได้หลายตัวเลย ข้ามยี่ห้อก็ได้

- - - Updated - - -

วางได้หลายตัวเลย ข้ามยี่ห้อก็ได้

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เครื่องขับหลังได้หมดครับ ส่วนใหญ่ก็วาง SR20 1JZ 4S-FE อะไรประมาณนี้ครับ อยู่ที่การใช้งานด้วยว่าต้องการเอาไปใช้งานแบบไหน จะได้แนะนำถูกครับ :D

7. koyerrer

koyerrer New Member Member

8
    0
    0
    ถ้าวางเครื่อง 1j /3s beam/rb20 ต้องทุบตัวถังด้วยหรือเปล่า ไม่อยากให้ทุบ

ถ้าวางเครื่อง 1j /3s beam/rb20 ต้องทุบตัวถังด้วยหรือเปล่า ไม่อยากให้ทุบ

8. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ถ้าวางเครื่อง 4 สูบ(3S beam, 4S-fe) ไม่ต้องทำอะไรเลย และอาจใช้ตำแหน่งแท่นเครื่องเดิมได้ครับ แต่ถ้าเป็น 6 สูบ (1J, 1G, RB20) แต่ละอู่วางไม่เหมือนกัน อาจจะทุบห้องเครื่อง เฉือนตรงคานฝากระโปรง ฯลฯ แต่รถผม RT-104 ใช้วิธีเฉือนตรงคานฝากระโปรง ไม่ทุบห้องเครื่องครับ ^__^

ถ้าวางเครื่อง 4 สูบ(3S beam, 4S-fe) ไม่ต้องทำอะไรเลย และอาจใช้ตำแหน่งแท่นเครื่องเดิมได้ครับ แต่ถ้าเป็น 6 สูบ (1J, 1G, RB20) แต่ละอู่วางไม่เหมือนกัน อาจจะทุบห้องเครื่อง เฉือนตรงคานฝากระโปรง ฯลฯ แต่รถผม RT-104 ใช้วิธีเฉือนตรงคานฝากระโปรง ไม่ทุบห้องเครื่องครับ ^__^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กุมภาพันธ์ 2013
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้