RacingWeb Social Network พร้อมให้บริการแล้ว

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย KengRacing, 4 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เข้าใช้งานได้ที่ Community Forums - สถานะ หรือคลิกที่เมนู "หน้ากระดาน"
    ที่หน้านี่ คุณสามารถใส่ข้อความเพื่อแบ่งปัน สิ่งที่อยากบอก สถานะ หรืออะไรก็ตามที่อยากให้คนอื่นรู้ หรืออยากให้เพื่อนๆ มีส่วนร่วมกับสิ่งที่คุณคิด รวมถึงอัปโหลดรูป และลิ้งค์วิดีโอจาก youtube
    หากคุณเล่นเฟซบุ๊คหรือเว็บเครือข่ายสังคมอื่นๆ (Social Network) ในหน้าดังกล่าวก็จะมีการใช้งานและวัตถุประสงค์ที่เหมือนกัน

วิธีการใช้งาน สามารถโพสต์ได้ทันทีในช่องใส่ข้อมูลที่มีคำว่า "คุณกำลังคิดอะไรอยู่?" (มีอยู่ในทุกๆ หน้าของเว็บ)
    สามารถอัปโหลดรูปได้ไม่เกิน 1Mb หรือใช้ url ของรูปภาพโดยตรงเลยก็ได้ ไม่ต้องใส่โค้ด img ใดๆ
    ใส่ลิ้งค์วิดีโอยูทูปโดยตรงได้เลย เช่น ข้อความ ตามด้วย url youtube หรือ url youtube ตามด้วย ข้อความ ก็แล้วแต่ชอบ

การแสดงผลของข้อความนอกจากอยู่ในในเมนู "หน้ากระดาน" แล้ว ยังมีวิดเจ็ตที่แสดงผลอยู่ด้านขวาช่องแรก

ใช้เป็นก็มีประโยชน์ไม่น้อยเลยทีเดียว ;)

2. ขอบคุณคับ

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แจ่มเลยครับ

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    สุดยอดไปอีกสเต็ปแล้วครับ....

5. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. tumzha

tumzha New Member Member

2
    0
    0
    เยี่ยมยอดเลยครับท่าน...:)

7. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    Thanks

8. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ

9. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    ต้องลอง

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขอบคุณค้าบ คุณเก่ง
    option มาตรึม :D

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: WOW Like อ่ะ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอบคุณครับ

13. NUTDATE69

NUTDATE69 New Member Member

3
    0
    0
    ผมชื่อ NUTDATE ใช้รถ ไมตี้ สีขาวครับ

14. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    OK ขอบคุณคับผม ^^

15. mayliza

mayliza New Member Member

600
    2
    0
    ว๊าววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้