งาน Together We share ปี 2

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nagoya, 30 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    [size=14pt]เตรียมตัวพบกับ งาน Together We share ปี 2 เร็วๆนี้
    เป็นงานที่ทางพันธมิตรระหว่างค่ายขับสี่ ที่ไปทำกิจกรรมเพื่อสังคมร่วมกัน ระหว่าง Siam Subaru & Evolution Thailand
    ปีนี้เราจะไปกาญจนบุรีกัน เเละมีกิจกรรมร่วมกัน ตอนนี้อยู่ในช่วงเตรียมงานระหว่าง 2 ทีมงานขับสี่ครับ เเละจะเอาข่าวความคืบหน้ามาเเจ้งให้เพื่อนๆทราบ
    เพื่อจะได้ไปร่วมกิจกรรมกันนะครับ[/size]

[size=14pt]หมายเหตุ ตอนนี้เราได้ผู้ใหญ่ใจดี นั่นคือ เสธเบนซ์ Army Supply มีความประสงค์จะมอบเงินสมทบเป็นเงิน 1 เเสนบาทเพื่อใช้ในโครงการนี้
    ส่วนที่เหลือ พวกเราคงต้องช่วยกัน ระดมทุนครับ[/size]

โรงเรียนปีนี้ เป็นโรงขนาดเล็ก โรงเรียนบ้านเขาพัง

1. สิ่งที่โรงเรียนอยากได้คือ เสียงตามสาย ผอ. อธิบายประโยช์นว่า

· ตอนเช้าใช้ในกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์

· ใว้ให้เด็กออกกำลังกายหน้าเสาธง ปัจจุบันครูกับนักเรียนตะโกนไม่ใหว ต้องใช้ภาษามือ และไม่มีเสียงเพลงประกอบ

· ตอนกลางวัน อยากให้นักเรียนผลัดกันมาอ่านข่าวและความเคลื่อนใหวในชุมชนให้เพื่อน ๆ ฟัง ฝึกกล้าแสดงออก กล้าพูด วิเคราะห์ข่าว

· ใว้ใช้ประชาสัมพันธ์เรื่องอื่น ๆ

ใช้งบประมาณ 41,500 บาท

2. ครูภาษาอังกฤษ ซึ่งเป็นจุดที่อ่อนที่สุดของโรงเรียน ปัจจุบันมีครู 4 คนสอน 8 ชั้น (อนุบาล 1-2 ประถม 1-6)

· ครูอัตราจ้างที่จบป.ตรี เอกภาษาอังกฤษ เงินเดือน 5,000 บาท

· ใช้งบประมาณ 60,000 บาทต่อปี

3. จานดาวเทียมเรียนทางไกลตอนนี้รัฐบาลติดให้ทุกห้องแล้วครับ [/size]

[size=18pt] หมายเหตุ ตอนนี้เราได้ผู้ใหญ่ใจดี นั่นคือ เสธเบนซ์ Army Supply มีความประสงจะมอบเงินสมทบเป็นเงิน 1 เเสนบาทเพื่อใช้ในโครงการนี้
    ส่วนที่เหลือ พวกเราคงต้องช่วยกัน ระดมทุนครับ[/size]

ภาพ ของโรงเรียนครับ

- - - Updated - - -

รูปบรรยากาศ ปีที่เเล้วครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88601.0

VDO Slide งาน Together We Share

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88641.0

รูปปีที่เเล้ว

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขออนุญาติเพิ่มเติมเรื่องครูอัตราจ้างนะครับ
    สาเหตุที่จำนวนครูน้อย มาจากเมื่อสาม-สี่ปีที่แล้ว ผอ.เก่าลาออกกระทันหัน ทำให้การติดต่อกับศึกษาจังหวัดและหน่วยงานต่าง ๆ การเบิกจ่ายงบประมาณ ฯลฯ ทุกอย่างหยุดชะงัก นักเรียนที่พอมีกำลังทรัพย์ก็ทยอยย้ายไปโรงเรียนอื่น เหลือแต่นักเรียนที่ไม่มีทางไป ทำให้ศึกษาจังหวัดเตรียมยุบโรงเรียน ทางวัดเขาพัง ตัวผมเอง evolotion thailand และ take off motorsport ก็เริ่มส่งความช่วยเหลือ ไม่เกินปีก็ได้ข่าวดีว่าจะมี ผอ. มาใหม่และโรงเรียนไม่ถูกยุบ นักเรียนเริ่มมากขึ้นจากประมาณ 50 คน จนปัจจุบันประมาณ 70+ คน แต่จำนวนครูเท่าเดิมคือ 4 คน

เหตุผลที่เราอยากจ้างครูอัตราจ้างมาสอนภาษาอังกฤษ เพราะที่นี่ไม่มีครูสอนวิชาภาษาอังกฤษโดยเฉพาะมาตลอดหลายสิบปี ทำให้นักเรียนที่จบ ป.6 เกือบ 100% หยุดการศึกษาใว้แค่นี้ เข้าป่าทำไร่กันหมด เพราะไปสอบเข้ามัธยมหรือไปเรียนต่อสายสามัญไม่ได้ครับ

3. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    รอติดตามความเคลื่อนไหวครับ

4. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ปีนี้ถ้าว่าง ได้ไปร่วมงานนี้แน่ๆคับพี่น้อง รอติดตามกำหนดการคับ

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    โอ๋ กับ พี่ต่ายครับ
    มาเซอร์เวย์วันใหนดีครับ ถ้าวันธรรมดาได้ เดือน ต.ค. ขอเป็นวันพุธใหนก็ได้ครับ ผมจะเตรียมแพ honeymoon ใว้ให้ รับรองติดใจ
    ถ้าเป็นคืนวันเสาร์ ตอนนี้เดือน ต.ค. ยังได้วันที่ 13 กับ 27 ครับ ต้องรีบล๊อควันนะครับ ไม่งั้นแพจะเต็มแน่นอน
    ระยะทางจากพระรามเก้าถึงรีสอร์ท 210 กม. ขับรถแบบไม่พักเลยก็ 2 ชั่วโมงครึ่งครับ ทางดีมากมายครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เวลาเซอร์เวย์ที่กาญกำลังแทรกตารางให้นะประทีป ช่วงนี้คิวยาว
    ตอนนี้โดนล็อคตัวทั้ง เกาหลี ไนจีเรีย โมซัมบิก แอลจีเรีย และว่าจะไปพม่าแน่ๆปลายตุลา แต่พม่าต้องรอนายกเค้าไปเปิดตัวก่อน นักธุรกิจก็รอกันไป
    ถ้าได้กำหนดการเรื่องพม่าจะโทรบอกประทีป
    ผมหาค่าตั๋วเครื่องบินไม่ทันเลยช่วงนี้ เดี๋ยวผมจัดตารางวันให้นะ
    เพราะช่วงก่อนวันที่18 พ.ย. ผมเป็นคณะกรรมการจัดโบว์ลิ่งถ้วยพระราชทานของสมเด็จพระเทพ ต้องไปถวายรายงานที่โรงเรียนนายร้อยจปร.เป็นระยะ
    คิวเยอะหลายสมาคมเลยช่วงนี้ 555...

พี่ต่ายหล่ะ ช่วงนี้ว่างบ่ครับ จะได้จัดคิวให้ตรงกัน ปลายปีนี้แน่จริงๆ

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ฟังดูแน่นกว่าผมอีก 555 ดีครับ ทำงานมันส์ดี
    เดี๋ยวผมทำเซอร์เวย์กับพี่ต่ายก็ได้ครับ มีกรรมการมาเพิ่มอีกซัก 2-3 คนก็พอ แค่แนะนำว่าต้องทำอะไรบ้าง ไม่ยากครับโอ๋
    วันที่ 27 ต.ค. แพเต็มแล้ว เหลือแต่ 13 ต.ค.ครับ

8. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    งานชุกเลยคับ ท่านประธานเรา

9. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    สำหรับคนที่ชอบดื่มกินแบบสบาย ๆ ไม่เหนื่อย ผมเสนอเป็นจัดรถตู้ VIP นั่งมาคันละ 10 คน ดูหนังฟังเพลงสบาย ๆ ขากลับพักผ่อนได้ด้วย โดยเฉพาะขาแฮงค์
    น่าจะถูกกว่าค่าน้ำมันขับมาคนละคันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้