ทำยังไงดีครับทางการไม่ไห้นำหัวตัดท้ายตัดมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย imp_kk, 24 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. imp_kk

imp_kk New Member Member

68
    1
    0
    ผมมีโครงการจะทำ evo 7,8,9 เนื่องจากผมมี new lancer อยู่แล้วแต่สอบถามเซียงกงที่รู้จักบอกว่าตอนนี้นำเข้ามาไม่ได้แล้ว เว้นแต่ ร้านที่ยังมีเหลืออยู่ พูดง่ายๆคือว่า หัวตัดท้ายตัดที่นำเข้ามาก่อน 3 กันยา ยังเอามาทำได้แต่หลังจากนั้น จะทำไม่ได้แล้ว อ่ะครับ ถ้าจะซื้อรถแท้ๆนำเข้าแบบ 32 ก็แพงเหลือเกินกำลัง รู้งี้ผมไม่น่าขาย evo5 ไปเลยเสียดาย หรือว่าจะไปทาง impreza แทนอ่ะครับ

2. imp_kk

68
    1
    0
  3. benz2096

benz2096 New Member Member

88
    0
    0
    ผมว่าเป็นการปั่นราคาของพ่อค้าหลังจากประกาศฉบับนี้ออกมา เค้าก็เขียนชัดแล้วครับว่า "ตัวถังของรถยนต์นั่งใช้แล้ว และโครงรถจักรยานยนต์" ไม่ได้ห้ามเครื่องยนต์ อะไหล่ ล้อ เบรก โช๊ค เพราะหัวใจหลักของกฎหมายข้อนี้เค้าเอาไว้ป้องกันการจดประกอบ ซึ่งหากมองโดยรวมแล้ว น่าจะหมายถึงการห้ามนำตัวถังที่ไม่โดนตัดเข้ามา ไม่น่าจะรวมถึงหัวตัด และท้ายตัด

ปล.ถ้ามันเอาเข้ามาไม่ได้จริงๆ พ่อค้าเค้าจะสั่งหัวตัด-ท้ายตัดมาได้ใง บางเจ้าบอกของเข้าเดือน 10 เดือน 11 บางเจ้าบอกอาจจะมาปีใหม่ เค้าห้ามเอาเข้าตั้งแต่ 3-9-55 แล้วเดือน 10 เดือน 11 มันเข้ามาได้ยังงัย

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมว่ายังเอาเข้าได้นะบี เพราะชิปปิ้งที่ชำนาญมันเอาเข้าได้ทุกอย่างอยู่แล้ว
    สำแดงเป็นอะไหล่เก่ายังงัยก็เข้าได้ ไม่เปิดตู้ดูยังได้ แต่ตอนนี้คงเล่นตัวปั่นราคาเหมือนที่เบ๊นซ์ว่า
    ลองโทรถามเฮียลิ้มดูยัง

- - - Updated - - -

ผมว่ายังเอาเข้าได้นะบี เพราะชิปปิ้งที่ชำนาญมันเอาเข้าได้ทุกอย่างอยู่แล้ว
    สำแดงเป็นอะไหล่เก่ายังงัยก็เข้าได้ ไม่เปิดตู้ดูยังได้ แต่ตอนนี้คงเล่นตัวปั่นราคาเหมือนที่เบ๊นซ์ว่า
    ลองโทรถามเฮียลิ้มดูยัง

5. benz2096

88
    0
    0
    ทีผมมองแบบนั้น เพราะพวกทำรถจดประกอบเค้ายังไปประท้วงกัน แล้วพวกเชียงกงมีแค่ป้ายไวนิลไม่เห็นมันจะมีอะไรมากกว่านั้นเลย ถ้ามันจริงพวกเชียงกงมันก็ต้องประท้วงกันบ้างหละครับ เพราะจำนวนผู้ค้ามันเยอะกว่าพวกจดประกอบเยอะ

6. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    เมืองไทย ก็ยังคงเป็นเมืองไทยครับ

ไม่งั้นอนาคตผมจะกลับมาเล่น 7 8 9 ได้ยังไงอ่า ^^

7. imp_kk

68
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ งั้นก็ยังพอมีหวัง

8. benz2096

88
    0
    0
    เอกสารมาแล้วครับ นี่เมืองไทยรายได้มันน้อย ซื้อของใหม่หมดไม่ไหวหรอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้