ล่าสุดขอบคุณสำหรับผู้ที่นำข้อมูลเครื่อง VVL มาลง ( Top5 )

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย Koh nismo, 31 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    งานนี้ 16B Type R ระวัง SR16VE N1 > WEBBOARD > Opt4Online

Author Messages
    funopt4
    ตุ๊กแก
    05/07/2011 1:38 PM Alert
    สวัสดีครับ

เมื่อวัน 2 วัน ที่ผ่านมา ได้ไปลองขับรถของรุ่นน้อง เขาจับเจ้า Sunny B14 ไปวางเครื่องใหม่
    เขาไม่ยอมเปิดฝากระโปรงให้ดู แต่ต้องขับก่อน แล้วเดี๋ยวจะเปิดเครื่องให้ดู แม่เจ้าโว้ย แรงสะใจ
    แต่ในใจคิดว่า SR20DE แล้วทำอะไรนิดหน่อย มันก็อย่างนี้นี่แหละ แต่เสียงเครื่องไหงรอบมันสุง
    ขนาดนี้ ลากไปถึง 8200 รอบ/นาที เครื่องถึงตัด มันไม่น่าจะเป็น SR20DE แล้วหละ ก็เลยถามไปว่า SR16VE หรือป่าว น้องเขาพยักหน้า

!!! เฮ้ย SR16VE แรงขนาดนี้เชียวเหรอ ก็เลยเข้าไปศึกษาดู ว้าว มันแรงเอาเรื่อง นี่ขนาดตัว
    ทีึ่วางใน B14 เป็นเพียง SR16VE ฝาสีน้ำเงินที่มีม้า 175 ตัว เองนะครับ มันยังเอาเรื่องขนาดนี้
    ถ้าเป็น SR16VE N1 ตัวฝาแดง ที่มีม้า 200 ตัว กับแรงบิด 18.1 kg.-m. จะสะใจขนาด
    ไหน ที่สำคัญ มันคือเครื่องยนต์ Stock Production เรื่องทนทานใช้ได้อยุ่แล้ว

ยิ่งน้องเขาบอกราคาเครื่องยนต์ด้วยแล้ว ยิ่งตาลุกอยากหันมาเล่น Nissan ขับหน้าบ้าง เจ้า
    SR16VE เครื่องพร้อมเกียร์ 30,000 กว่าบาทเอง วางเรียบร้อยไม่เกิน 40,000 ได้แรงขนาด
    นี้ เอาแล้ว ยิ่งเอาไปลงในตัวถัง Santra Coupe หรือ Sunny B11 ขับหน้า น้ำหนักเบาๆ
    รับรองมีเฮ

สำหรับบรรดาสาวก NISSAN FF ใครพบเจ้า SR16VE ต้องรีบคว้าได้เลย หรือจะเล่นแบบจัด
    หนัก SR20VE 20V 205 ม้า เลยก็ได้ ถ้าพบเห็น งานนี้ฝูง Honda B16 Type R และ
    B20 VTEC มีคู่แข่งแล้วหละครับ

funopt4
    ตุ๊กแก

05/07/2011 3:03 PM Alert
    มีใครได้สัมผัส SR16VE มาบ้างแล้วครับ เข้ามาช่วยแชร์ความคิดเห็นหน่อยครับ
    ผมเคยเห็น SR16VE N1 วงใน Sunny Coupe FF HB11 ก็มีดีเอาเรื่องอยู่
    เป็นตัวแข่งในสนามในบ้านเรา ลงในรุ่น Retro ได้ตำแหน่งหัวๆเสียด้วย

ขอความคิดเห็นท่านอื่นๆด้วยครับ
    You are not authorized to post a reply.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2012
  2. JaZZ Retro

JaZZ Retro New Member Member

2
    0
    0
    "ถ้าพบเห็น งานนี้ฝูง Honda B16 Type R และB20 VTEC มีคู่แข่งแล้วหละครับ"

พี่โก๋ไม่ได้เห็น1น้องอยุ่สายตาเลย แอบน้อยใจ 555 ใช่สิเรามันแค่ 4age t-vis T_T

3. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ู^_^ แรงสะใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้