ISC mitsu evo1-3

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63t evo, 16 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63t evo

4g63t evo Guest

0
    0
    0
    ISC เสียจะตรวจสอบได้อย่างไรครับ เมื่อก่อน บิดกุญแจ ที่ออน จะได้ยินเสียง ISC ทำงาน แต่ตอนนี้ ไม่ได้ยินเสียงแล้วครับ ไม่รู้ว่าอะไรเสีย ISC หรือ ECU เสียครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1. ลองสตาร์ทเครื่อง จอดอยู่กับที่ แล้ว บิดพวงมาลัยไปมา เข็มรอบจะต้องขยับขึ้นลงนิดหน่อยเพื่อชดเชยอรอบ
    2. เปิดไฟใหญ่ สังเกตุรอบเครื่องไว้ แล้วเปิดแอร์ พอเปิดแอร์แล้วรอบเครื่องจะฉุดลงและชดเชยกลับขึ้นมาครับ
    3. วัดสัญญาณ ISC ที่ลิ้นปีกผีเสื้อด้วยมัลติมิเตอร์
    4. เข้าไปที่ MitsuOnly ให้พี่แก้วเอา MUT ต่อเช็คสัญญาณดูว่า ISC ยังทำงานอยู่หรือไม่
    คงจะเช็คได้ 4 วิธีตามนั้น

3. 4g63 t evo

4g63 t evo Guest

0
    0
    0
    ที่ตรวจเช็ค. Isc ไม่ทำงานแน่นอนครับ. แต่ผมไม่ชัวส์ ว่าเป็นที่กล่อง หรือ isc ครับ

4. 4g63t evo

0
    0
    0
    ถ้าเรา ถอดเอา ISC ออกจากลิ้นปีกผีเสื้อ เอามิตเตอร์ วัดขา แต่ละขา จะได้หรือป่าวครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    วัดตอนสตาร์ทเครื่องยนต์ เอาเข็มหมุดจิ้มเข้าไปตามนี้ครับ
    สีดำ = GND
    เหลือง/แดง = idle on-off
    เขียว/ขาว = TPS มีค่าเดินเบาราวๆ 500 - 700 mV. ขยับตามองศาลิ้น
    เขียว/แดง = Ref 5 V.

6. 4g63t evo

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้