มีเรื่องรบกวนถามครับ??

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 9 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนหน่อยนะครับ มี 2 ข้อครับ
    1.พอดีตอนนี้กำลังจะเปลี่ยน mag ของ lenso project d spec c สเปค เป็น กว้าง 7x17 5 114.3 ออฟ +40 กะว่าจะใส่ ล้อหน้า อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะใส่ได้ไหมครับ ตอนนี้โช๊คเป็น TEIN HR ครับ
    2.ผ้าเบรคของ mr2 นี่พอจะหาซื้อได้ไหมครับ จริงๆแล้วอยากเบิก ศูนย์โดยตรง แต่เค้าบอกว่า หายากหรืออาจจะเลิกผลิตแล้ว หรือต้องสั่งญี่ปุ่นครับ
    เลยอยากทราบว่า ผ้าเบรค หน้า หลัง หาได้ที่ไหนครับ
    หรือ ถ้า ศูนย์ มีพอจะมี พาสนัมเบอร์ หรือป่าวครับ

เรื่องที่จะรบกวนก็มีแค่นี้แหละครับ ขอบคุณครับ

1. -

ลองหาข้อมูลจากหนังสือ Hyper Rev Vol 21, 50 ครับ

2. -

ถึงใส่ได้จริง ก็มีจุดด้อยข้อเสียทั้งในด้านของการใช้งาน การบังคับเลี้ยวหมุนพวงมาลัย และความสวยงาม ถ้าเป็นแมคหรือล้อที่ต้องซื้อไม่ใช่ล้อเดิมที่มีอยู่ น่าจะลองหาชุดใหม่ที่ดี กว่า ล้อ 17 5 รู 114.3 หน้า 7-8 นิ้ว ออฟเซทตรงสำหรับรถขับหลัง ยังมีให้เลือกครับ ทั้งล้อเก่าและล้อใหม่

3. ติดโช้คครับ กว้าง 7 ดีแล้ว แต่ออฟเซต ควรจะเป็น 30 บวกลบได้นิดหน่อยครับ ไม่เกิน 2

ผ้าเบรคมีนะครับ เยอะแยะครับ ทั้งหน้าและหลัง ลองถอดไปเทียบร้านอะไหล่ ใหญ่ๆ ดูก็ได้ครับ

- - - Updated - - -

ติดโช้คครับ กว้าง 7 ดีแล้ว แต่ออฟเซต ควรจะเป็น 30 บวกลบได้นิดหน่อยครับ ไม่เกิน 2

ผ้าเบรคมีนะครับ เยอะแยะครับ ทั้งหน้าและหลัง ลองถอดไปเทียบร้านอะไหล่ ใหญ่ๆ ดูก็ได้ครับ

4. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ผมพึ่งขายผ้าเบรคหน้า หลัง ของ project mu ของใหม่ขายรวมกันไม่ถึง 7000 เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้