สาวกอีโวสาม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 29 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    จากการปะทะฝีมือสนามที่แล้ว อีโวสาม qualify ที่หนึ่ง 1.09 อีโวเก้า qualify ที่สอง 1.10
    ตอนแข่งอีโวเก้าออกตัวดีกว่านำแบบหายใจรดต้นคอตั้งแต่ต้นจนจบ ปล่อยไป ๆ

นอนรอมานาน ในที่สุดก็ถึงซะที 6-8 ก.ค. นี้ที่แก่งกระจานครับ อีโวสามจะแสดงให้รู้ว่า ฐานล้อที่แคบและสั้นกว่าอีโวเก้า แถมเครื่องไม่มีไมเวค ไม่มีระบบต่าง ๆ ช่วย ก็ไม่ใช่จะด้อยกว่า
    สาวกอีโวสามเตรียมเฮครับ

2. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เอ้า เฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮ

3. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สนามนี้ใครจะได้กินแห้วครับ :)

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    มาเฮด้วยครับ...... ติดตามเป็นสาวกด้วย

- - - Updated - - -

มาเฮด้วยครับ...... ติดตามเป็นสาวกด้วย

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    แก้เวลาสนามที่แล้วหน่อยครับ
    ผม qualify 1.09.2
    พี่พล qualify 1.09.8
    ใส่เวลาพี่พลผิดเดี๋ยวแกจะเกรี้ยวเอา :p

6. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เวลาที่ดีที่สุดที่แก่งกระจาน
    ผม 1.29
    พี่พล 1.30
    สงสัยพี่พลต้องโดนทิ้งห่างแหง ๆ

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เอาใจช่วยครับ สาวกเดียวกันครับ:eek:

8. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เฮ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
  10. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    แข่งวันไหนกี่โมงครับ เผื่อไปดูพี่

11. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    กำลังออกเดินทาง วันนี้ซ้อม เสาร์อาทิตย์แข่งครับกั๊ก

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    CHEER !!
    อย่าลืมซื้อแห้ว ไปเอาคืน....

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    อีโวเก้าชะตายังไม่ขาดครับ วันศุกร์มาถึง แตะแทรคก็ความร้อนขึ้นเลย เปิดฝาสูบทำยันเช้าก็ไม่หาย เลยออกไป qualify แบบรอบเดียวจบแล้วเปิดฝาใหม่
    ผล qualify
    จารตุ๋ย 1.26
    ประทีป 1.27
    ฝรั่ง porche bquik 1.28
    บอย ขจรศักดิ์ 1.29
    sakai 1.30
    บอย รถบ้าน 1.31
    อ๊อฟ 1.31
    มี ตึ๋ง กับ เต๋า อู่ช่างปุ้ย ตามมา แล้วก็ฝรั่งอะไรอีกเยอะแยะ ส่วนพีพล พี่กอบ thomas ไม่มีคะแนน

ผล race 1 (wet race)
    จารตุ๋ย
    อ๊อฟ
    พี่บอย
    ตึ๋งหรือเต๋าไม่รู้ คอพี่กอบมาโพสต่อ
    ผมได้ที่สามรองสุดท้าย พี่กอบรองสุดท้าย อีโวสี่ชลบุรีสุดท้าย พี่พลไม่ได้แข่งเพราะยังแก้ปัญหาความร้อนไม่จบ

ฝนตกทุกวัน เมื่อวานโครตหนัก ไปไม่เป็นเลยครับมองทางไม่เห็นแถมไม่มีที่ปัดน้ำฝน ไม่มียาง หัว ๆ ใช่ยาง slick ฝนกันเลย เทพจริง ๆ

รอแข่ง race 2 วันนี้ใหม่ครับ

อีโวเก้าชะตายังไม่ขาดครับ วันศุกร์มาถึง แตะแทรคก็ความร้อนขึ้นเลย เปิดฝาสูบทำยันเช้าก็ไม่หาย เลยออกไป qualify แบบรอบเดียวจบแล้วเปิดฝาใหม่
    ผล qualify
    จารตุ๋ย 1.26
    ประทีป 1.27
    ฝรั่ง porche bquik 1.28
    บอย ขจรศักดิ์ 1.29
    sakai 1.30
    บอย รถบ้าน 1.31
    อ๊อฟ 1.31
    มี ตึ๋ง กับ เต๋า อู่ช่างปุ้ย ตามมา แล้วก็ฝรั่งอะไรอีกเยอะแยะ ส่วนพีพล พี่กอบ thomas ไม่มีคะแนน

ผล race 1 (wet race)
    จารตุ๋ย
    อ๊อฟ
    พี่บอย
    ตึ๋งหรือเต๋าไม่รู้ คอพี่กอบมาโพสต่อ
    ผมได้ที่สามรองสุดท้าย พี่กอบรองสุดท้าย อีโวสี่ชลบุรีสุดท้าย พี่พลไม่ได้แข่งเพราะยังแก้ปัญหาความร้อนไม่จบ

ฝนตกทุกวัน เมื่อวานโครตหนัก ไปไม่เป็นเลยครับมองทางไม่เห็นแถมไม่มีที่ปัดน้ำฝน ไม่มียาง หัว ๆ ใช่ยาง slick ฝนกันเลย เทพจริง ๆ

รอแข่ง race 2 วันนี้ใหม่ครับ

14. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดุเดือด

15. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ผล race 2 (wet race) น่าเบื่อฝนมาก ๆ ตกพร่ำ ๆ ตลอด
    จารย์ตุ๋ย
    ออฟ
    พี่บอย ชลบุรี
    ประทีป
    ฝรั่ง porche bquik
    .....จำไม่ได้

สนามนี้หลายคันที่แรง ๆ มิดครับ โดยเฉพาะ sakai กับเรโทรคันเก่ง

16. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ อีโวเก้าแพ้น๊อคยกที่ห้า
    สองไฟทต์ที่ผ่านมาผมแพ้แต่ครบยก ไฟทต์นี้ชนะน๊อคแบบกรรมการหามลงเวทีเลย
    แต่คู่ต่อสู้บอกว่าขอล้างตา ได้เลย ๆ

17. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ฮ่าๆๆๆ ได้เอาแห้วแจกคืนพี่พลหรือเปล่าประทีป

18. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ไม่ได้เตรียมไปชนะเลยครับโอ๋ ดูจากล้อ ยาง แล้วยังเป็นรอง แต่ใจมันจะเอาชนะให้ได้
    ก่อนออกไปวัดกัน พี่ตุ๋ยติวเข้มยาว ๆ เลยมวยพลิก 555 พยานเต็มสนามเลย 555 สะใจ

เวลา official ต้องรออาทิตย์หน้างาน nitto ครับ พี่พลบอกว่าสนามนี้ศึกใหญ่หลวงยิ่งนัก ต้องล้างตา สงสัยต้องเอาปี๊ปคลุมหัวอย่างพี่ตุ๋ยว่า :D

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เสาร์อาทิตย์นี้ ใครว่างมาพีระเด้อ ศึกสนามนี้วัดผลแชมป์ปีนี้ได้เลย

20. toku

1,101
    4
    0
    เจอกันพรุ่งนี้ครับ..... ถือหางพี่ประทีปไว้เลย

21. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    คร่าว ๆ ครับ
    qualify
    1. boy ขจรศักดิ์
    2. เต๋า puy service
    3. อาจารย์ตุ๋ย
    4. Mr.Henk / Porche BQUIK
    5. ประทีป
    6. พี่พล
    7. ก้อง
    8. BMW ฝรั่ง
    พี่กอบ พี่บอย พี่โม่

ผล race 1
    1. อาจารย์ตุ๋ย
    2. boy ขจรศักดิ์
    3. ประทีป
    4. พี่พล
    5. พี่กอบ
    6. Mr.Henk / Porche BQUIK
    7. ใข่หทัยเปล่า
    ที่เหลือไม่รู้แล้ว

พรุ่งนี้เจอกัน race 2 หวังว่าฝนไม่ตกนะครับ

คร่าว ๆ ครับ
    qualify
    1. boy ขจรศักดิ์
    2. เต๋า puy service
    3. อาจารย์ตุ๋ย
    4. Mr.Henk / Porche BQUIK
    5. ประทีป
    6. พี่พล
    7. ก้อง
    8. BMW ฝรั่ง
    พี่กอบ พี่บอย พี่โม่

ผล race 1
    3. ประทีป
    4. พี่พล
    5. พี่กอบ
    6. Mr.Henk / Porche BQUIK
    7. ใข่หทัยเปล่า
    ที่เหลือไม่รู้แล้ว

พรุ่งนี้เจอกัน race 2 หวังว่าฝนไม่ตกนะครับ

22. toku

1,101
    4
    0
    ผล race 2
    ส่วนอันดับอื่น ...กระผมสับสนครับ... หลังจากจิ้มกันก่อนเส้นสตาร์ท รถหายไปสี่คัน ...... จารย์ตุ๋ย กับ บอย ขจรศักดิ์ ชู๊ตหายไปกันสองคัน .... กลุ่มหลังก็เริ่มดราม่าชุดใหญ่ครับ

เสียดายพี่ประทีป ยางระเบิดรอบหลังๆ และปรบมือให้จารย์ตุ๋ยกับแชมป์อีกหนึ่งสนาม แต่ก็ยังมีพี่กอปแก้ตัวให้กับเหล่าสาวกอีโวสามน่ะครับ ....^O^

ผล race 2
    ส่วนอันดับอื่น ...กระผมสับสนครับ... หลังจากจิ้มกันก่อนเส้นสตาร์ท รถหายไปสี่คัน ...... จารย์ตุ๋ย กับ บอย ขจรศักดิ์ ชู๊ตหายไปกันสองคัน .... กลุ่มหลังก็เริ่มดราม่าชุดใหญ่ครับ

เสียดายพี่ประทีป ยางระเบิดรอบหลังๆ และปรบมือให้จารย์ตุ๋ยกับแชมป์อีกหนึ่งสนาม แต่ก็ยังมีพี่กอปแก้ตัวให้กับเหล่าสาวกอีโวสามน่ะครับ ....^O^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้