จะวางเครื่อง 3 s

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 17 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ผมวาง 2j ฝาดำใน toyota บิคอัพ hero เกียรออโต้ กำลังแรงเหลือเฝือ แต่ไม่คอยประหยัด ติดแก๊ส lpg วิ่งธรรมดาไม่เหยียบกิน 2 บ.กว่า/กิโล พอดีเครื่องมีปัญหาเลย อยากลองมาวาง 3 s ดูว่าจะประหยัดลง กับได้กำลังพอสมควรไหม มีบรรทุกหนักบ้างบางครั้ง ถ้าจะวางจะใช้ 3s รุ่นไหนดี บางคนว่าให้วาง 3y หรือ 4y ไปเลย เลยยังสับสนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

1. Alphadog

Alphadog New Member Member

1
    0
    0
    วายครบหรือเปล่าครับ?
    จูนไม่ดีหรือเปล่าครับ?
    กินยังกับ 1UZ-FE ของเพื่อนผมเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้