ถ้าผมเรียนจบทำงานกินเงินเดือนจะมีปัญญาซื้อ R34 มาขับไหมครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย chester199, 13 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chester199

chester199 New Member Member

9
    0
    0
    ตอนนี้ปี 3 แบ้วกำลังฝึกงาน R34 เป็นรถที่ผมรักมาก อยากได้มาตั้งแต่เด็กแล้วอ่ะครับ

แต่เท่าที่ดูๆราคา ผมว่าคงยากที่จะเอื้อมถึง

ผมเลยคิดว่าเอาแค่ Skyro ก็พอมั้ง แต่ใจลึกๆมันก็รู้สึกแปลกๆที่จะต้องมาขับรถแปลง

อยากถามพี่ๆหน่อยพอจะมีแนวทางแนะนำผมมั่งไหม อยากได้จริงๆครับ

2. supasan

supasan New Member Member

0
    0
    0
    ขอตอบแค่ว่า เรียนจบออกมาทำงานกินเงินเดือนนะครับ

ซื้อได้แน่นอนครับ แต่...............เงินเดือนจะต้องมากกว่าค่างวด 2 เท่าครับ (ไม่แน่ใจถ้าไม่ถึง ให้คนค้ำแทนได้ไหมนะ)

ยกตัวอย่างเพื่อนผมซื้อ civic FD ราคาเท่าไหร่ไม่รู้ รู้แต่ไม่ใช่ตัว top ดาว์น 500000(เกิน 50%) ผ่อนเดือนละเกือบ 12000 5ปี

แล้วกับ R34 คันละ 2ล้างกลางๆ-4ล้านต้นๆ จะต้องมีงานที่มีฐานเงินเดือนสูงเท่าไหร่ดี

เก็บไปคิดเล่นๆ ไว้เป็นแรงพลักดันให้ตัวเองครับ แม้ไม่ได้รถที่หวัง อาจจะได้อนาคตที่มั่นคงมาแทน

3. ononiwat

ononiwat New Member Member

6
    0
    0
    ถ้าตั้งใจแล้ว ..... อย่าทิ้งฝันแล้วตามมันให้เจอครับ

4. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สู้ๆึครับผม

5. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    สู้ๆครับ ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบ skyline มากๆ เก็บเงินซื้อ R30 ตอนอยู่ ปี 3 จนตอนนี้จบมากทำงานได้ 8 ปีเเล้วเพิ่งจะได้ R32 มา หนักอยู่ ผ่อนเดือนล่ะ 30K แต่ก็ยอมเพื่อความซิ่ง
    ผมกลัวว่าแก่กว่านี้จะไม่ได้ซื้อ
    ทำงานเก็บตังครับซื้อรถใช้งานประหยัดๆซักคันเอาไว้ใช้ พร้อมแล้วค่อยเอารถซิ่ง เดินที่เดียวจบถ้าชอบ 34 จิงๆ

6. chester199

chester199 New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับพี่ๆแต่คงหนักที่เงินดาวน์แน่ๆเลย

แล้วส่วนใหญ่ไฟแนนซ์ เค้าดอกเบี้ยเท่าไหร่อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้