ขอเปิดตัวเเนะนำกลุ่มเเละต้อนรับสมาชิก VVL Owners Club Thailand ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย Koh nismo, 8 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    :)
    ขอเปิดตัวเเนะนำกลุ่มเเละต้อนรับสมาชิก VVL Owners Club Thailand เเละเพื่อนสมาชิก Rcweb.Net ทุกท่านครับ
    วันนี้เป็นวันเเรกที่เราเริ่มเปิด กลุ่มใหม่โดยภายใต้ชื่อ VVL Owners Club Thailand ทางเราตั้งกลุ่มขึ้นมาเพื่อตอบโจทย์
    กลุ่ม พี่ๆ ,เพื่อนๆ , น้องๆ เเละสมาชิกที่นิยมเเละวางเครื่อง SR VVL หรือ เครื่อง Nissan ที่มีระบบ VTEC ในประเทศไทย
    ที่เป็นที่นิยมในประเทศไทย-ต่างประเทศ เช่นออสเตเรีย , มาเลเซีย , ญี่ปุ่น เเละ ประเทศโซนยุโยป , เอเซีย อีกหลายประเทศ
    เพื่อให้มีการสานต่อในการพัฒนาเเลกเปลี่ยน ความคิดเเละพูดคุยเเก้ไขปัญหาเกี่ยวกับเครื่อง NA ของ Nissan ให้มีสมรรณนะ
    เทียบเท่ากับเครื่องยนต์ ของค่ายรถยนต์ยี่ฮ้ออื่น ทั่วไปที่มีอยู่ในประเทศไทย เเละ ต่างประเทศ
    " ทางกลุ่มขอฝากตัวเเละสมาชิกทุกท่าน เพื่อเป็นทางเลือกในการพูดคุย , เเก้ไขปัญหา เเละพัฒนาเครื่องยนต์ SR VVL ให้มีเทคโนโลยี่ เทียบเทียมหรือเท่ากับต่างประเทศ "

https://www.facebook.com/pages/VVL-Owner-Club-Thailand-5/714268622017566?ref=aymt_homepage_panel

youtube : KOH B11

http://www.youtube.com/results?sear...8241.0.20377.11.11.4.0.0.0.260.1487.1j0j6.7.0.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2015
  2. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    มาเสริม นะครับ จากแต่เดิม ข้อมูลที่ได้ยินมา ในการ modify เครื่องยนต์ ตอนนี้ ทางทีมงาน ซึ่งก็ไม่ได้มีเยอะมากมายอะไร แต่ ก็เล่นกันจนเครื่องพังไปหลายตัว ตัวอย่างเช่น
    ระบบท่อทางเดินน้ำ sr20ve ประกบเครื่อง sr16ve ตรงกันอันนี้มีคำตอบ
    เครื่อง nissan เป็นเครื่องที่ทนทาน และเทคโนโลยี ไม่ได้ด้อยไปกว่าค่ายใดใดเลย
    อลั่ยแพง หายาก จริงไหม เดินไฟ ชุดไฟหายาก แรงจริงไหม ที่นี่มีคำตอบครับ
    บางคำพูด คำสบประหม่าต่างๆที่ ได้พบ มา จะแรงจริงไหม จะทนเหรอ วันที่ 21 เมษายน นี้ ลองมาดูครับ คลอง 5 ว่ามันจะโอเค ไหม กับงบที่ทุ่มลงไป อยากบอกว่า ไม่แพงอย่างที่คิด
    คลับนี้ เน้นพี่น้องจริงๆ ทำเพื่ออยากบอกว่า nissan vvl นี่ แรง ทน ถูก ถึก ครับ

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยขอรับ

4. Koh nismo

371
    7
    0
    ยินดีครับคุณเป้ มาๆช่วยกัน VVL

5. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    แวะมาเยี่ยมเยือนจากคลับ NV ครับ

6. KM_Sunny

KM_Sunny New Member Member

31
    1
    0
    VVL แปร๊ดแ แปร๊ด. :)

7. Koh nismo

371
    7
    0
    ขอบคุณครับ เชิญได้ครับพี่..น้อง กัน:)

8. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอเป็นสมาชิกด้วยคับ

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ยินดีด้วยครับ

แล้วจะแวะมาเยี่ยมบ่อยๆ :thumb:

10. witkie

witkie New Member Member

57
    0
    0
    สวัสดีครับ P.KOH1300

11. SR20MT

SR20MT New Member Member

7
    1
    0
    สวัสดีคับพี่โก๋ ผมใช้PRIMERAคับ เครื่องDEอยากอยู่ในคลับด้วยได้ป่าวคับอยากว่างVVLแต่ไม่มีตังคับ อ.เอสรายงานตัวคับ

12. Koh nismo

371
    7
    0
    ยินดีครับ....จัดมาเรื่อยๆ

13. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ู^________________________^ ยินดีต้อนรับทุกท่านค๊าบ เฮฮา

14. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆกันทั้งนั้นเลย จัดไปครับ

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ซวยละไม่รู้จักใครเลย ^ ^

16. chatchawat

103
    0
    0
    (ซวยละไม่รู้จักใครเลย ^ ^)
    ***งั้นต้องพาไปที่ชอบๆๆ จะได้รู้จักกัน 55555

17. witkie

witkie New Member Member

57
    0
    0
    คุณคือ I dol ของผมนะครับ พี่เป้

18. Oat40

5,652
    7
    38
    ผมก็ไม่รู้จักใครเหมือนกันคับน้า

19. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    รู้จักผมไงครับ น้า ^^

รายงานตัวด้วยคนคร๊าบ หน่อง P11 VE

20. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..ขออีกกระทู้..

..ทิน..ครับ..ฝากตัวฝากใจไว้ด้วยคนครับ..

21. chatchawat

103
    0
    0
    ต๊อด VE หรือว่าต๊อดเกียร์มัว

22. Oat40

5,652
    7
    38
    เกียร์น้องมัว อ่ะจิ

23. OHM TK

OHM TK Legend (R.I.P.)

64
    2
    0
    หวัดดีครับ โอมครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยรบกวนด้วยครับ

24. Koh nismo

371
    7
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ฺB11 VVL

25. CITYBOY

CITYBOY New Member Member

7
    0
    0
    เฮียๆ ขออยู่ด้วยคน

26. Nismo GT

Nismo GT New Member Member

43
    2
    0
    B13 ครับ สมัครสมาชิกด้วยคนนะครับ

27. Koh nismo

371
    7
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

28. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    สวัสดีครับ ชื่อบอมครับ NX Coupe กำลังหาข้อมูลเครื่องตัวนี้อยู่ครับ

29. Koh nismo

371
    7
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ช่วย Support ข้อมูลได้ครับ

30. Koh nismo

371
    7
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่อยู่ร่วมกันมา ถึงจะติดต่อกันบ้างหรือโทรคุยเเลกเปลี่ยนความคิดกันบ้าง มันคือมิตรภาพที่ดีครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้