ซื้อรถมาใหม่ ขอคำแนะนำด่วน !

การสนทนาใน 'R/C' เริ่มโดย zegx, 7 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ได้ TT-01 มือสองมาครับ
    และซื้ออะไหล่แยกมา มีมอเตอร์ เซอโว สปีด รีซีฟ ไรพวกนั้นอ่ะคับ
    แต่ประกอบไม่เป็นอ่ะฮะ
    เอาไปซีคอน เค้าบอกว่าค่าแรง 500 ใช้เวลาประกอบ 3 วัน
    ผมก็เลยเก็บกลับมาก่อน
    แถมเค้าบอกว่าสปีดผมเสียอีกด้วย วิ่งไปหน้าอย่างเดียว ถอยหลังไม่ได้
    ซึ่งจะขายสปีดใหม่ให้ผม 1700 บาท
    ผมก็เลยโบกมือลามาก่อนด้วยความจน
    เลยอยากทราบว่าพี่น้องมีใครต่อเป็น หรือแนะนำที่ไหนได้บ้างไหมคับ
    ยิ่งถ้าละแวกอ่อนนุช ศรีนครินทร์ ยิ่งดีเลย

2. KoE311

KoE311 New Member Moderator

211
    1
    0
    วางเมื่อไหร่เอามาประกอบให้ไหมครับ พวกผมเล่นกันอยู่ที่ RCS รึวันเสาร์มาที่ E30CLUB ปั๊มESSOรามอินทรา กม. 5 ก็ได้ครับ

3. KoE311

211
    1
    0
    วางเมื่อไหร่เอามาประกอบให้ไหมครับ พวกผมเล่นกันอยู่ที่ RCS รึวันเสาร์มาที่ E30CLUB ปั๊มESSOรามอินทรา กม. 5 ก็ได้ครับ:)

4. liquid903

liquid903 New Member Member

12
    0
    0
    ประกอบเองก็ได้หนิครับ ไม่เห็นจะยากเลยครับ สนุกดีด้วย มันได้อารมณ์ ลองดูตามคู่มือ ถ้าไม่มีก็ไปที่เว็ปทามิย่าเลยครับ มีคู่มืรถทุกรุ่นครับผม

5. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    อยากทราบว่า motor 23T 8T ไอ้ที่ว่าเนี้ย มันคืออะไร ตัวเลขคืออะไร T คืออะไร ขอบคุณครับ

6. zegx

215
    34
    0
    เข้าใจว่าเป็นกำลังของมอเตอร์ครับ

7. Sweet-14

Sweet-14 New Member VIP

5
    0
    0

T ย่อมาจาก Turn = จำนวนรอบของลวดที่พันอยู่บนทุ่นในมอเตอร์ครับ

8. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    fff

แล้วมันเกี่ยวกับความเร็วรอบมอเตอร์ หรือแรงบิดรึป่าวครับ เลขมาก เลขน้อยเป็นยังไงครับ ขอบคุณครับ

9. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ไว้จะไปเล่นด้วยนะครับบ

ของผม HPI E10 อะ เล่นด้วยได้มั้ยหงะ แงๆ

10. KoE311

211
    1
    0
    มาเล่นด้วยกันเลยครับอิๆ

11. Globblinknight

228
    3
    0
    รบกวนหน่อยหน่ะครับ แบบว่าเพิ่งถอย TC03 มาครับ ล้อดิฟ อย่างเดียวเลย แต่ทำไมมันกินแบตมากๆๆเลยครับ ไม่ถึง 10 นาที เกลี้ยง (แบตติดรถมา) เครื่องชาร์ตมีดิสชาร์ตด้วย ชาร์ต 0.5 - 10 แอมป์ แบบเร็วก็ได้ช้าก็ได้ แต่ผมเลือใช้ 0.5 แอมป์ แบบเร็วครับ ก่อนชาร์ตหรือเล่นหมดมา ผมจะดิสชาร์ตซะก่อนถึงจะชาร์ต อย่างนี้แล้วมันยังแล่นได้ประเดี๋ยว ผมต้องทำอะไร ยังไงครับ ถึงจะแล่นได้โดนกว่านี้ ซวยข่อยเหนเด๋อ

ปล.ข่อยอยู่หลักสี่ บ่ มีเสียวแล่นหน่ำ ข่อยสิไปแล่นกะไผได้บ้าง แนะนำแหน่ครับ ขอบคุ้ณหลายๆ เด๋อ

12. zegx

215
    34
    0
    แบตจีนจะหมอไวนะครับ
    ลองหาพวกแบต Intellect หรือ IB หรือ GP สัก 3000 mAh ขึ้นไปดูครับ

อย่างที่สองเมื่อได้แบตดีๆมาแล้ว ลองดูเครื่องชาร์ตว่าไฟเข้ากี่ mAh ครับ
    เช่นถ้า ใช้แบตขนาด 3300 mAh ก็ควรใช้เครื่องชาร์ตไฟเข้า 4 แอมป์ อ่ะครับ
    ไม่งั้นมันจะไม่เต็ม

13. Globblinknight

228
    3
    0
    แหล่มแหล่ม เดี๋ยวจะลองดูครับ ขอบคุณครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้