4JJ/K ไม่ง้อแอร์โฟว์ แปลงยังไงดี

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 21 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    วันนี้ผมจะมาแนะนำ ว่าบางที่เจ้าตัวแสบของเรา แอร์โฟเดี้ยง ขึ้นเกินไป ขึ้นน้อยไป หรือว่าไม่ขึ้นเลย เช็คโชว์ ล้วนแต่บั่นทอนให้รถเราทำงานได้ไม่เต็มที่ แรงแปลก วิ่งท่วมๆ บ้าง แห้งๆบ้าง หัวเกียร์หายบ้าง

ทีนี้ถ้าหามาเปลี่ยนก็ราคาแรงโคตร 2พันกว่าบาท ไม่ธรรมดาเลย ยิ่งพวกที่บูทส์เยอะๆด้วยแล้ว พังบ่อยมากกก

ตัดมันออกแล้วใส่MAP เข้าไปแทนดีกว่า เท่อีกตะหากไม่มีแอร์โฟ เหมือนรถใส่กล่องสแตน ก๊ากๆๆๆๆ

วิธีการทำก็ไม่ยาก ทำตามขั้นตอนแบบนี้ครับ

1 หาแมพของวีโก้ หรือ บาโรของอีสุก็ได้ หาปลั้กมาด้วยะ ปลั้กเอาของเครื่องเบนซิลมาใส่ก็ได้ครับ

2 ต่อสายบูทส์เข้าไปที่แมพและหาที่ยึดให้แน่นหนาไม่รกลูกกะตา

3 พ่วงสายไฟ จากบาโร ที่อยู่บนคอไอดี แดง-ดำ ลากสายไฟไป 2 เส้น เข้ากับแมพอันใหม่ของเรา

4 ตัดสายแอร์โฟร์ เส้นกลางที่ส้มเขียวมั้ง ไม่รุ้อ่ะ อันกลาง ส้มๆน่ะ ลากสายไปต่อเข้้ากับแมพที่เราติดตั้งไว้ แต่นี้ก็เสร็จ

5 ใครใส่ไม่ได้หรือใส่แล้วเพี้ยน เอามาให้ผมต่อก็ไ้ด้คับ แต่นัดวันหน่อยนะครับ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มาทำSCV โมกันบ้างมั้ย............

3. jesus_a

jesus_a New Member Member

42
    0
    0
    มารอฟังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้