รบกวนช่วยแนะนำอู่ทำรถหน่อยคับ RT100 คับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonbungkaab, 13 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    คืออยากทำทั้งคันครับ หลักๆคือตัวถังและแชสซีคับ และก้ช่วงล่างคับ ตอนนี้ส่ายมาก แชสซีข้างล่างขาดด้วยครับ
    แล้วก้ แปลงเพลาหลังคับ ตอนนี้ลงเครื่อง 3s-fe คับเพลาหลังหอนดังมากเลย
    มีงบ 1 แสนต้นๆ คับ พอไหวมั๊ยคับ
    ช่วยแนะนำอยู่ที่ทำที่เดียวจบแบบครบวงจรด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่ละแวก กทม. ผมว่าหาอู่ทำสีทั่วๆ ไป ก็ได้ครับ 35000 - 70000 บาท แล้วแต่ร้าน ส่วนเพลาท้ายไปทำที่ร้านน้าเหลิมแถวนนทบุรีได้ครับ แปลงใส่ไม่อยาก งบประมาณน่าจะเหลือเฟือคับ เรื่องชื่อร้านทำสีลองหาดู เอาที่คุยแล้วถูกคอ ไว้ใจได้ดีกว่าครับ

3. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ตามนั้นยังไงก็ลองตัดสินใจดูก่อน

4. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    ขอบคุณ พี่ๆทั้งสองมากครับ ว่าแต่ @golf the zeed คับ ร้านน้าเหลิมอยู่แถวไหนครับผมอยู่แถวๆบางใหญ่บางบัวทองอะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้