ใครอยากได้แคตตาล็อกญี่ปุ่น แบบสี ทั้งเล่มยกมือขึ้น

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย noise_noi, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    ผมทำเป็น A3 แล้วขนาด 13x20 นิ้ว(จะเล็กกว่า A3 นิดนึง) ทั้งหมดมี 14 แผ่น ตัดต่อแล้ว
    ถ้าจะเอาแบบเนื้อๆ มีรูปภายในเนื้อๆ มี 5ภาพ จะได้ไม่ต้องถามว่า รุ่นใหน ภายในยังไง สำหรับคนไม่รู้ครับ
    เอาไปอัดเป็นรูปถ่าย แถวลาดพร้าว ร้านเค้าคิดแผ่นละ 38 บาทครับ (13x20 นิ้ว) ใครเอากี่แผ่น หรือทั้งชุด ก็แล้วแต่ครับใครอยากได้เอา HANDYDRIVE มาจิ้มเอาไปได้เลยครับ ผมอยู่แถวพหลโยยิน 24 เดี๋ยวอาจจะทำเป็นlink ให้โหลดครับ ขอเวลาแป๊ปนึง เดี๋ยวจัดให้ ขอบคุณ EG9.NET บ้างครับ ที่ส่งข้อมูลมา

Madeawsri และ *~บอย (ลาม...ก)~* ถูกใจสิ่งนี้
  2. noise_noi

83
    4
    0
    เปิดดูเมื่อกี้ โถ่ B16 ออโต้ ม้าตาย เหลือแค่ 155 เอง........................ จะหาเกียร์ธรรมดาแล้ววุ้ย

3. EG9.Net

EG9.Net New Member Member

28
    1
    0
    โห...ถ้าจะเป็นเอามากเลยแฮะ.. ไอ้เราก็เก็บเอาไว้ทิ้งๆขว้างๆจนมันดำมาตั้งแต่ปี93 แล้วนี่ยังมีของ 3D อีกเล่มน๊ะเนี่ย แต่ยังไม่ได้ scan (ขี้เกียจอ่ะ)

B16A เกียร์ธรรมดาแบบสมบูรณ์ๆจริงๆน่าจะได้ซัก 150 แรงม้าแหล่ะ ส่วนเกียร์ออโต้นี่ได้ 130 (วัดที่ล้อไม่ใช่ flywheel ทั้งคู่) นี่ก็ถือว่าแจ่มโคตรๆแล้วเพราะ
    ฮอนด้าชอบวัดแรงม้าที่ฟลายวีล ไม่ได้วัดที่ล้อแรงม้ามันถึงมาเยอะแยะไปหมด แต่เมื่อผ่านเกียร์ คลัทช์ มาถึงล้อ ม้าหายไปตรึมเลย นี่คือสาเหตุที่ B20 ถึงได้ฮิตกันไง เพราะเมื่อประกบกับฝา B16A ม้ามา 170 ตัวที่ล้อเลย (พอๆกะฝาแดง) แถมแรงบิดสูงสุดมาที่สี่พันกว่ารอบเอง ในขณะที่ฝาแดงต้องลากเจ็ดพันกว่ารอบ (คิดว่า 7500) แรงบิดถึงจะมาเท่า B20 แต่ฝาแดงได้เปรียบตรงที่เกียร์จัดกว่า เฟืองท้าย 4.75 (B16A มันแค่ 4.4 แล้วส่วนใหญ่จะไม่มี LSD) แล้วแถมมี LSD (เต็ด) ที่แจ่มกว่า เลยพอทดๆกันไปได้

วาย...โม้เลยเถิดไปเยอะเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2007
  4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    จาไปรอที่หน้าปั้ม นะครับ อิอิ

5. noise_noi

83
    4
    0
    ย้ำครับ ฟรี!!!!!! โพสเบอร์เมลใว้ เดี๋ยวจัดให้

6. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
    [email protected] ส่งมาให้หน่อยคับ ขอบคุณคับ

7. Mr.oung

Mr.oung New Member Member

27
    3
    0
    [email protected] .....อ๋องครับ...ขอบคุณนะครับ

8. noise_noi

83
    4
    0
    ขอบคุณไม่ต้อง เบียร์ซักป๋อง คงดี (ล้อเล่นครับ)

9. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    no ๆ แค่ 130 ม้าเอง ออโต้ อะ ยังงี้มีเสียว วัดกับ d15b ปะ หุหุ :D

10. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
  11. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
  12. EG9.Net

28
    1
    0
    โห...แจกกันกระหน่ำ
    น่านับถือน้ำใจ...(เพราะผมจะได้ไม่ต้องเปลือง bandwidth ที่ทำงาน...ไม่ใช่ไร)
    อย่าลืมให้เครดิตเจ้าของรถเค้าด้วยหล่ะ อุตส่าห์ไปอ้อนวอนเค้ามาตั้งนานกว่าจะให้อ่ะ

13. NEWonly

NEWonly Member Member

52
    0
    6
    ขอบคุณนะครับ

14. noise_noi

83
    4
    0
    ลงชื่ออีแมววว ใว้เลยครับ ผมจะได้ส่งให้พร้อมกันทีเดียว แถมไวรัสให้ด้วย อิอิ เดี๋ยวส่งให้เย็นนี้ทุกคนครับ

15. hornamaru

hornamaru New Member Member

2
    0
    1
  16. noise_noi

83
    4
    0
    ส่งไปให้แล้วครับ ทุกคน

17. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    POM CiViC EG ถูกใจสิ่งนี้
  18. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    [email protected] ขอด้วยครับ อิอิ ขอบคุณมากกกกกจ้า

19. EG9.Net

28
    1
    0
    อืม์.....งั้นไว้เดี๋ยว (ว่างๆ) ส่งตัวจริงไปให้ Scan เลยดีมั้ยเนี่ย? มืออาชีพน๊ะเนี่ย
    แล้วเพิ่มอีกสองเล่มนี้ไปด้วยเลยเป็นไง...เหอๆๆๆ

20. Pakorn Rassamawee

Pakorn Rassamawee New Member Member

22
    0
    0
    ขอด้วยนะครับ [email protected] ขอบคุณครับ

21. chalermkiat

chalermkiat New Member Member

25
    1
    0
  22. ตุน

ตุน New Member Member

5
    0
    0
    พี่น้อยครับผมขอรูปที่อยู่ใน part ที่1หน่อยครับ ได้แค่ 2-3 อะครับ [email protected]ขอบคุณครับ

23. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ได้แล้วค้าบ ขอบคุณมากๆ เลยครับ

24. noise_noi

83
    4
    0
    รอสอง
    [email protected]
    [email protected] ขอด้วยครับ อิอิ ขอบคุณมากกกกกจ้า
    [email protected] ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ขอด้วยครับ [email protected] ขอบคุณคร้าบ
    ส่งให้แล้วนะครับ ส่วนตุน เอาHANDYDRIVEมาจิ้มที่ผมเลยก็ได้ เดี๋ยวเอาโน๊ตบุคไปให้จิ้ม เอาแบบชัดๆทั้งเล่มเลย เอ่อ ผมใส่ท่อดักลมแล้วะ ดีขึ้น ไม่รู้อุปทานหรือเปล่า

25. EG 1852

EG 1852 New Member Member

1
    0
    0
  26. EG9.Net

28
    1
    0
    คุณหน่อย...
    แหม...จะไม่ส่งให้เจ้าของเค้าซักนิดเลยเหรอ? 5555

27. my-sassy-girl

my-sassy-girl New Member Member

1
    0
    0
    ขอด้วยครับ [email protected] ขอบคุณครับผม

28. eg8ferio

eg8ferio Guest

0
    0
    0
    ขอด้วยคนนะครับ ขอบคุณ

[email protected]

ขอด้วยคนนะครับ

29. ta tui..!

ta tui..! New Member Member

22
    0
    0
  30. noise_noi

83
    4
    0
    เดี๋ยวจัดให้ครั๊บบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้