ขอความรู้จากพี่ๆเรื่องเครื่องยนต์

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย tum_direct, 6 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. konnon

konnon New Member Member

141
    0
    0
    4JG2 แค่ฟิ๊วๆ

2. konnon

141
    0
    0
    4jg2 มาครับ

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    มามาด้วยอีก 1 ครับผม

4. konnon

141
    0
    0
    TFR4JG2ช่วงนี้อากาศร้อนๆๆๆๆเวลาจอดนิ่งนานๆความร้อนโชว์ครึ่งนึงเลย แต่ถ้าเคลื่อนตัวสักพักก็ปรกติ ยังไม่ได้ติดวัดอุณหภูมิด้วย เลยไม่รู้ว่าสูงเท่าไร

5. konnon

141
    0
    0
    TFR4JG2,มาครับท่าน

6. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
    ผมก็เจอปัญหาเรื่องความร้อนเหมือนกันคับสอบถามผู้รู้เขาก็บอกว่าเครื่องตัวนี้ร้อนเป็นทุนเดิมอยู่แล้วมา+กับโบใหญ่อีกไม่ต้องพูดถึงเลยคับของผมทีแรกกดหมดความร้อนขึ้นสุดเลยคับ..ตกใจมาก
    ก็เลยแก้ปัญหาโดยเปลี่ยนหม้อน้ำมาเป็นแบบอลูมิเนียม+พัดลมไฟฟ้า เย็นฉ่ำคับ

7. konnon

141
    0
    0
    ขอบคุณครับ :)ตกลงเป็นที่พัดลมแอร์ครับเวลาจอดรถติดความร้อนขึ้นเลย ของผมก็เป็นอลูครับ

8. konnon

141
    0
    0
    4JG2มาครับTFR

CTRL + Q to Enable/Disable GoPhoto.it

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้