ER34 กับปัญหาเล้กน้อยๆ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย THIRD_R30, 1 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ไฟ Check Engine ชอบโชว์อ่ะ
    บางครั้ง เร่งได้แค่ 2 พันรอบ กูรูRBบอกว่าถ้าไปยุ่งกับระบบเครื่องมันมันจะเร่งได้แค่นี้
    บางครั้งเร่งได้ปกติ

ติดแก๊สนะครับ บางทีขับๆไปก็ไม่ขึ้น ทั้งแก๊ส ทั้งน้ำมัน แต่ว่าจะลองขับแต่น้ำมันอย่างเดียวดูว่ามันจะขึ้นไหม

ตอนนี้ปัญหาใหม่มาอ่ะ หลอนๆๆ
    เกียร์ว่างรอบจะปกติ เหยีบคลัชใส่เกีย1 รอบเครื่องจะเร่งมา ให้อ่ะพี่ มันปกติไหมอ่ะ 55555555555

2. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ก่อนติดตั้งระบบแก๊สเป็นไหม....หากไม่ก็ตัดระบบแกีสออกซ่ะ

3. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เป็นครับ เปลี่ยนเซนเซอร์ลิ้นเร่งแล้วหาย
    แล้วมันก็เป็นอีกวันจันทร์เดี๋ยวเอามาลองเปลี่ยนเซนเซอร์ลิ้นเร่งใหม่ครับ

เอ้อ แล้วไอ้ HICAS นี่มีทุกคันเลยหรอครับ รถผมตอนเปิดสวิตกุญแจไฟก็ติด พอสต๊าดก็ดับ

4. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0
    ของผมยังไม่ดับเลยอ่ะ HICAS

5. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ลองก้มดูแพท้ายสิครับ ว่ามีแร๊คบังคับเสี้ยวติดมาไหม แต่พี่ว่าน่ะจะมีน่ะครับเพราะขนาด 32 ตัว 4 ประตูยังมีมาด้วยเลย

เรื่องอาการเครื่องขนาดไฟ เอ็นจิน ขึ้น พี่ว่าลองไปศูนย์แล้วให้เข้าใช้ consult เสียบเช็คดู สักที่น่าจะดีน่ะครับ อาการเครื่องตื้อหัวทิ่มๆ ประมาณเครื่องสั่งตัด พี่เคยเป็นตอนวางเครื่องใหม่ๆ เช็นเซอร์ลิ้นปีกผีเลื้อมันไม่ตรง หากอยากลองก็มาร์คจุดเดิมไว้ก่อนแล้วลองขยับดูก็ได้ครับ เผื่อหาย

6. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เดี๋ยวกลับบ้านไปลองก้มดูครับ

เบื้องต้น เขาแนะนำมาว่าลอง ถอดขั้วแบตออกก่อน แล้วใส่เข้าไปใหม่ หายครับไฟ เช็คเอ็นจิ้นหาย ขับได้ปกติเลย เย้ๆๆๆๆๆๆ
    แต่ขับไปซักพัก ไฟขึ้นอีกแระ แล้วก็เร่งไม่ได้ ก็เลยลองทำแบบเดิม คราวนี้ไฟไม่หายครับ แต่เร่งได้
    แล้วทำไมใส่เกียร์ว่างรอบมันต่ำ แล้วพอใส่เกียร์ 1-5 แล้วก็ ถอยหลัง รอบเครื่องมันเร่งมาให้อ่ะครับ หรือ ระบบมันเป็นแบบนี้อ่ะ เ่หะๆๆๆ

7. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    โทรหาคนนี้เลยอยู่แถวคลองตัน รับประกันความเด็ด ชื่อเอกครับ 086 325 8201

8. THANAKRIT HIRUNPINYOPAS

THANAKRIT HIRUNPINYOPAS New Member Member

18
    0
    0
    เด็ดเรื่องไหนครับพี่

9. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ของผมมี ระบบเลี้ยว4ล้อครับ
    แล้วไฟ เช็คเอ็นจิ้นเกิดจาก กล่องเน่าครับ กล่องเรื่องระบบแอร์อ่ะครับ ผมก็เลยให้ร้าน ไปทำระบบใหม่ของแอร์ขึ้นมา ซึ่งไม่ไปรวมกับกล่องเดิม
    คือแยกกล่องมานั่นเองแหละ
    ไฟเช็คเอ็นจิ้นมันเลยโชว์ครั้บ

ตอนนี้ก็เก็บตังแต่งหล่ออย่างเดียว เก็บตังได้500บาทแระ 5555555555555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้