ปวดใจกับA31

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย นุ่น_หมวยเล็ก, 28 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    รถใครอ่ะ แล้วนุ่นทำอะไรอยู่แถวนั้นเหรอครับ

2. นั่นซิรถใครก็ไม่รู้ วันนี้ก็เห็นจอดที่เซ็นทรัลพระราม3 ตรงชั้น 1

บ้านนุ่นอยู่แถวนั้นไงพี่ เมื่อวานออกไปกินข้าวคะ

3. คมสัน ทองสุก

คมสัน ทองสุก New Member Member

1
    0
    0
    เอคันนี้เหมือนเคยเห็นนา

เหมือนคุ้นๆว่าขับสวนกันตรงถนนจันทร์ครั้งนึงแล้วก้อมาเจอตรงนราธิวาสฯอีกรอบนะเมื่อศุกร์ที่แล้วอยู่แถวซ.สวนพลูใกล้ๆกันครับใช้แอคคอร์ดกำลังหาข้อมูลa31อยู่เหมือนกัน

4. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    นั่นดิ รถใครหว่า
    ซอย 6 เหรอ สงสัยไปหาไรกินแหง ๆ
    ไม่ได้ไปกินแถว ๆ นั้นนานแระ

โถ ๆ ๆ
    ตูก้อนึกว่าใคร
    เอก เจโซน
    ฮึ...

ไม่ต้อง ขอบใจ...

ล้างเองเป็น แต่ไม่สะอาด
    อยากให้คนมาช่วยดูรายละเอียดว๊อยยยย

เด๋วจะถาม ๆ เพื่อนให้นะ

5. mochin

mochin New Member Member

2
    0
    0

น่า...จ๋ง...หจาง....

6. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ศุกร์นี้เย็นๆ a31 พระราม 3 เค้าจะไปวิ่งเล่นกันที่คลอง 5 ค๊าบ ครายปายบ้าง ค๊าบบ

24 valve เดิมๆวิ่งได้เท่าไหร่ ใครเคยลองแล้วบ้างคับ เดิมแบบท่อเดิมด้วยนะ - -" แหะๆ

7. โหหห ทำไม ไปไกลถึงคลอง5เลยหละค๊ะ??

ใกล้ๆก็พอม๊างงง

8. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    ก็ไม่ต้องเอารถไปสิจ๊ะ นั้งรถคนอื่นไป เฮฮา ค่าน้ำมันก็ไม่เสีย จ่ายแค่ค่าเข้าสนามเอง
    มองหน้าแล้วชอบใคร ก็ขอพี่ๆเค้านั้งไปด้วยคนเลยจ้า :D

9. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    อยากไปด้วยจัง แต่ไกลอ่ะ

10. ความคิดดีคะพี่

11. peppep

67
    0
    0
    เห็นว่าจะไปซ้อมที่สนามแข่งอะคับ สำหรับรถแรงๆ อิอิ รถเราแตนๆไปก็อายเค้า :p

ผมว่าจะทำแบบนี้กับพี่ต้นฟักทองอยู่ :cool:

12. Evil_keng

68
    1
    8

ผมก็ทำแบบนี้กะรถพรรคพวก ทั้งๆที่รถตัวเองเติมแก๊ส ก๊ากๆๆๆๆๆ

13. mamamusab

146
    5
    0
    หน้าด้าน...
    555++

14. Evil_keng

68
    1
    8
    ก๊ากๆ ด้าน ได้ อาย อด

ก็รถยังทำไม่เสร็จนิน่า นั้งรถเพื่อนไป ประหยัดกว่าเติมแก๊สเองอีก ก๊ากๆๆ

15. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    มันพูดถูกว่ะนั่งรถเพื่อนประหยัดดี

16. peppep

67
    0
    0
    ศุกร์ที่ผ่านมาไม่ไปกัยคับพี่น้อง ได้ข่าวมาว่า ศุกร์นี้แทนคับพี่น้อง .....

ว่าแต่ไม่น่ามาตอบในหัวข้อนี้เลย ปวดใจจิงๆ หัวฉีดรั่ว 4 หัว..... หอมเบนซินหึ่งๆเรย - -"

นั่งแงะหัวฉัดมือบานอีกแว้ว.... ไม่รู้เปลี่ยน o-ring แล้วจาหายมั้ย x_x

17. avatar

15
    2
    3
    IC คือตัวควบคุมการชาร์ทกระแสไฟไปแบตครับ ยังมีแผงไดโอดอีกครับข้างใน ถ้าซ่อมไม่ดีอาการเหมือนเดิมครับ เปลี่ยนของมือ2ถูกกว่าครับทีเดียวจบ เครื่อง RBติดแก๊ส ร้านติดบอกไม่มีปัญหาคนใช้ส่วนมากบอกปัญหามากๆๆ เจอร้านดีก็ดีไป หาช่างดีๆเถอะครับ ที่คุณบอกมาไม่ยากครับหาช่างดีๆ
    ไม่อย่างนั้นขับไปซ่อมไปปวดหัวครับ

18. เหอๆ นุ่นหายไปนานเลย

มาละ นานๆกว่าจะได้มาเล่นทีแล้วอะ

พี่กวนตีนไม่ยอมให้เล่นเน็ต

ไม่ได้คุยด้วยกันนานๆ ก็อย่าลืมหนูนะ:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2007
  19. peppep

67
    0
    0
    พ่อให้รถคืนแล้วเหรอคับ รึว่าเอาไปซิ่งอยู่หว่า 55+

20. ไม่ค่อยได้มาเล่นคอมคะ

ช่วงนี้ก็ยุ่งมากด้วย เริ่มหาที่ฝึกงานแล้วคะ

ทั้งการบ้าน ทั้งงาน วุ่นวายไปหมด

21. peppep

67
    0
    0
    สู้ๆคับ นี้แค่ส่วน นึงของชีวิต อิอิ :cool:

22. DOE

DOE New Member Member

19
    0
    0

ผมจบ PHOTO มีเรียนโฆษณานิสหน่อยพอช่วยไรได้บ้างไหมอะครับ :):):)

23. ช่วยไรได้หละพี่ หนูหาที่ฝึกงานได้แล่ว

24. peppep

67
    0
    0
    แล้วรถเป็นไงบ้างคับ เห็นเงียบไป สงสัยดีแล้วอะดิ

25. ก็เมื่อวันก่อนก็สต๊าทไม่ติดอยู่อะคะ

ตกใจมาก คราวซวยมาถึงจิงๆ

รีบโทไปหาช่างที่เค้าซ่อมให้

เค้าเหมือนเพิ่งตื่น แล้วโทรศัพท์ก็ดับไป

ขึ้นมาบนรถ ภาวนาให้มันติดคะ

แต่แล้วก็เหลือบไปเห็นว่า รถมันเข้าเกียร์ R อยู่

อย่างโง่ โง่สุดๆ

ปล.ช่วงนี้ก็ไม่เป็นอะไรแล้วแหละคะ

หรือเพราะไม่ค่อยกล้าพาไปไหนด้วยไกลๆด้วยอะคะ

26. Evil_keng

68
    1
    8
    อย่ากลัวที่จะพาน้องเซฟออกไปไกลครับ ถ้ายังไม่แน่ใจว่าสภาพรถok ริยัง
    ก็ พกเบอร์สมาชิกชมรม ติดกระเป๋าใว้คับ เวลามีปัญหา จะได้ขอความช่วยเหลือ

27. พกเบอร์พี่ออยกะพี่เก้งไปแหละคะ
    แหม แต่ก็เกรงใจไงพี่
    คนเค้าก็ต้องมีการมีงานทำแหละเนอะ

แต่ว่าเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปมีตติ้งcivic fd มา สนุกเหมือนกันนะพี่
    ดูดีๆ

28. mamamusab

146
    5
    0
    หึ ๆ พกไปแต่ไม่โทรมา
    อ้อ ไปมิตติ้ง FD ได้ แต่ไม่มามิตติ้งเซฟนะ จำไว้
    :p:p:p

29. อ่าว ก็มิตตอ้งเซฟยังไม่มีไม่ใช่หรอพี่??

มีหนูก็ไป แต่ว่า ก็เด๋อดิไปคนเดียว

ปล.เล่นคอมที่บ้านได้แล้วด้วย

30. mamamusab

146
    5
    0
    มิตติ้งเซฟ ประจำเดือน กันยายน 2550
    เป็นมิตติ้งใหญ่ประจำปีครับ
    มิตติ้งครบรอบ 4 ปี ชมรมเซฟิโร่แห่งประเทศไทย
    จัดที่อาคารเอนกประสงค์ บมจ.ไปรษณีย์ไทย หลักสี่
    วันเสาร์ที่ 8 กันยายนนี้
    เรียนเชิญด้วยนะคั๊บ
    ไม่ต้องเขิน ไม่ต้องอาย ไม่ต้องกัวเด๋อ
    งานนี้มีเซฟ A31 มาชุมนุมกันกว่า 150 คันแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้