อยากเปลี่ยนเทอร์โบครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Tum_UTCC, 1 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum_UTCC

Tum_UTCC New Member Member

15
    0
    0
    รถผม 3s gte เครื่องเทอร์โบเดิมๆเลยอ้ะครับ อยากทราบว่าถ้าผมเปลี่ยนเทอร์โบใหม่ ที่ให้กำลังแรงม้ามากกว่านี้ ซัก 400 ม้า ผมต้องทำอะไรเพิ่มไหมครับ หรือ แค่เปลี่ยนเทอร์โบอย่างเดียวก็แรงขึ้นได้แล้ว มือใหม่คับ ขอคำชี้แนะด้วยน้ะครับ

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ถ้าจะเอาให้ได้400ตัวนี้ต้องทำเยอะพอตัวเลยครับ อย่างน้อยๆก้ต้องมี กล่องซิ่ง อินเตอร์ซิ่งวางฝาท้าย คลัช2แผ่น ถ้าเอาให้ชัวร์ก้ต้องมี แคมซิ่ง ลูก ก้าน เกียร์เต็ด รายละเอียดเยอะครับแต่ถ้าให้แนะนำผมว่าทำซัก300ตัวกำลังดีครับ ขับสนุก ไม่ต้องเค้นมาก

3. nuttapol10

nuttapol10 New Member Member

6
    0
    0
    เดียวท่ารอบนี้จูนได้ซัก300จะมาบอกนะครับตั้ม555

4. Tum_UTCC

Tum_UTCC New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุนครับพี่ชิ้ว นัท เห็นเค้าลงขายไง นึกว่าเปลี่ยนแค่โบให้มันใหญ่ขึ้นอย่างเดียว ม้าก้อเพิ่ม แหะๆๆ

5. Chew_Chew

471
    1
    0
    ไม่เป็นไรครับ ลองศึกษาก่อนได้ครับ แล้วค่อยวางแผนว่าจะทำไรก่อน-หลัง เพื่อที่จะไม่ให้งบบานปลาย(เหมือนกัน T T)

6. Chew_Chew

471
    1
    0
    ไม่เป็นไรครับ ลองศึกษาก่อนได้ครับ แล้วค่อยวางแผนว่าจะทำไรก่อน-หลัง เพื่อที่จะไม่ให้งบบานปลาย(เหมือนผม T T)

7. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    ใจเยนคับตั้ม

8. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    ผมมีTurbo Blitz k3t ติดเครื่องnon air ติดเฮดมาด้วยนะครับ สเป็ก450ม้า ถ้าสนใจยังไงโทรถามได้ครับราคาไม่แรงครับ ถูกว่า06-20G แต่คุณภาพ ไม่แพ้กันครับติดต่อได้ที่081-4223616 ตี้ (LBR)

9. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    ส่วนผมมีลูก78 ก้าน พร้อมสลักของอีเกิ้ล สภาพ98% 0818055549 ทนได้600 ม้า สบายครับ

10. Chew_Chew

471
    1
    0
    ปล่อยเท่าไหร่คับ

11. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    ยีงไม่ได้กำหนดราคาเลย ขายครึ่งราคาของ ๆใหม่แล้วกัน ครับคูณโจ้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้