>> รบกวนขอความรู้เรื่องพูเล่เครื่อง 3S ครับ <<

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย nond9972, 30 สิงหาคม 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. nond9972

nond9972 New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ ชาวCelica Club

ผมใช้ RAV4 ปี 1996 ครับ แต่ปัจจุบันเปลี่ยนเครื่องพร้อมเฟซออฟเป็นตัวไมเนอร์ปี 1998-2000 แล้ว

มาวันนี้ มีข้อสงสัยและอยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับ พูเล่ เครื่องครับ

เครื่องตัวที่ใช้งาน เป็น 3S-FE Direct Coil (Twin Coil) ซึ่ง พูเล่ ก็ใช้ตัวเดียวกับ 3S-FE ขับหน้าทั่วไป

เนื่องจาก พูเล่ ติดเครื่องมาเริ่มหมดสภาพ ประกอบกับเบิกใหม่ ค่อนข้างแพงทีเดียว
    ก็เลยอยากจะหาทางเลือกในการหาอะไหล่ครับ

1. พูเล่ แต่ง ที่เป็น อลูมิเนียม/อัลลอย ใช้งานดีไหมครับ
    2. พูเล่ เหล็ก ใช้งานดีไหมครับ (ไม่มีส่วนประกอบของชั้นยางเลย)
    3. ขอคำแนะนำ หรือ ชี้เป้า ร้านที่ขาย พูเล่ อลูมิเนียม/อัลลอย หรือ พูเล่ เหล็ก ที่คุณภาพดีๆ หน่อยครับ (นำเข้า/ในประเทศ)

ปล. คิดว่า พูเล่ที่มีส่วนประกอบของยาง แม้จะให้ความนุ่มนวลแต่ก็มีอายุการใช้งาน หากใช้มือสองก็จะใช้ได้ระยะนึงเท่านั้น ก็เลยอยากหาทางเลือกน่ะครับ)

ขอบคุณทุกคำตอบ และคำแนะนำครับ

2. nond9972

nond9972 New Member Member

2
    0
    0
    แวะมาตอบเองครับ ตอนนี้ ใส่พูเล่มิเนียมของดูโรเฟล็กซ์แล้วครับ วิ่งดีกว่าเดิม รอบมาไว ตอบสนองดีครับ แต่ระยะยาวมีผลอะไรไหมต้องรอดูไป ...

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้