map sensor เดี้ยง knock เน่า หาที่ไหนดี

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Disaryfaykiya, 30 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    จะให้อ่านตรงไหนครับ จะไปอ่านให้ ถ้าตัวที่เป็น map sensor จริงๆ ไม่รู้จะมีเขียนหรือเปล่านะครับ

แต่ถ้าตัว Sensor Assy. Turbo Pressure ของ non air มันก็เขียนแบบเดียวกับของเครื่อง air flow แต่สีเป็นสีม่วงแทน

ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดต้องขอโทษด้วย พอดีเพิ่งมาเริ่มเล่น 3S เหมือนกัน และเพิ่งเริ่มใช้ MR2 ได้ไม่นานครับ ใช้มาแต่ฮอนด้า

1. OO_M-Club

OO_M-Club New Member VIP

63
    0
    0
    สรุปเครื่อง non air ก็ไม่มี map sensor เหรอครับ ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ

2. ไม่มีแล้วจะใช้อะไรวัดอากาศล่ะครับผม

สงสัยไม่เคลียร์ตรงนี้

" ถ้าตัวที่เป็น map sensor จริงๆ ไม่รู้จะมีเขียน (ว่า map sensor) หรือเปล่านะครับ "

3. OO_M-Club

63
    0
    0
    ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ ขอบคุณครับ

4. ยินดีครับ แต่ผมคงเป็นฝ่ายดูดความรู้มากกว่า เพราะเรื่อง โตโยต้า ผมยังอ่อนด้อยจริงๆ ครับ

ถ้าผมเข้าใจตรงไหนผิดพลาดไป ช่วยแนะนำ + แก้ไข ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบ

5. OO_M-Club

63
    0
    0
    ยินดีเหมือนกันครับ บางเรื่องผมไม่รู้ก็ต้องพึ่งพวกพี่ๆเหมือนกันครับ ใช้ toyota honda เหมือนกันครับ

6. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ถามมาให้แล้วครับ เครื่อง air flow ก้มี map sensor ครับ แต่จะเป็นคนละตัวกับเครื่อง non air ถ้ายังหาไม่ได้โทรมาก้ได้ครับ 0860700607 ชิ้วครับ เก๋วผมเอามาให้ เห็นว่าขายไม่แพงไม่เกิน 1000 บาท ผมก้วางเครื่องกับพี่รุ่งนะครับแต่ผมไม่ได้ turn เครื่องกับพี่รุ่ง ผมเอาเครื่องมาขายเอง รู้สึกว่าเค้าไม่ได้รับไว้เองครับ แต่จะมีคนมารับต่ออีกทอดนึง เลยได้ราคานี้ ส่วนเครื่องเก่าผมขายไป 13,000 ยกชุดเลยครับ เสียดายเหมือนกันแต่เก็บไว้ก้มีแต่พัง

ปล. รู้สึกว่าพี่รุ่งจะได้ v.5 เครื่องเทอร์โบ มาใหม่ทั้งคัน วิ่งน้อย กระจกชาเขียวรอบคัน มีไล่ฟ้า แอร์แบคคู่หน้า ใครสนใจเด๋วติดต่อให้ครับ

7. ชิ้ว พี่รุ่ง มีแยกเกียร์ non air ขายป่าวครับ จะซื้อเก็บเป็นอะไหล่

8. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ไม่น่ามีนะพี่ เพราะทร่อู่เอาเกียร์เดิมยัดเต็ดซิ่งหมดแล้ว ขนาดของผมเค้ายังไม่ขายป่าวเลยต้องเอาเกียร์เดิมมาเทินร์ เค้าบอกเกียร์ไม่พอใช้ ^ ^

9. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    แก้ไขได้แล้วครับ ปัญหาอยู่ที่ knock sen. ครับ พอเปลี่ยนโค้ดหายทั้งสองตัว วิ่งดีขึ้นเยอะ ขอบคุณมากครับ

10. chee

chee New Member Member

1
    0
    0
    หาได้ยังครับ ถ้ายังไม่ได้ผมมีของ air flow อดออกจากcelica ไฟป็อป ถ้าสนใจลองโทรมาครับ 0848996575

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้