รบกวนถามพี่ๆเรื่องช่วงล่างINTEGRA บอดี้DAนิดนึงคับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย new_ac, 20 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new_ac

new_ac New Member Member

7
    0
    1
    ตอนนี้ผมใช้ INTEGRA DA7 อยู่คับอยากจะเปลี่ยนโช๊คซักชุดนึงแต่หาของตรงรุ่นอยากมากจิงๆ เลยอยากถามพี่ๆที่มีความรู้นิดนึงคับว่ามันจะหาของรุ่นอื่นใส่ได้ใหม แล้วพวกบูชยางลูกหมากปีกนกต่างๆมันใช้กับอะไหล่รุ่นไหนได้บ้าคับพี่ รบพี่ๆที่ทราบบอกด้วยคับขอบคุณคับ

2. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    เข้าใจว่าโช๊คใช้ร่วมกันกับ civic เตารีดครับ ที่เหลือเทียบจากร้านได้เลย

3. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    โช๊คหน้า ใช้ของ EG/DC2 ได้ครับไม่มีปัญหาใดๆ

ข้างหลังถ้าของตรงรุ่น จริงๆ จะยาวกว่าของ EG/DC2

ตามจริงแล้วข้างหลังก็สามารถเอาของ EG/DC2 มาใส่ได้เช่นกัน ขออย่าเป็นรุ่น Short Stroke ก็พอ เพราะมันจะเตี้ยเกินครับ

ผมเคยเอา TEIN HA ของ EG6 ใส่กับ DA6 มาแล้วครับ ไม่มีปัญหาใดๆ ข้างหน้าปรับเตี้ยปกติ ข้างหลังปรับเกรียวสูงๆ ครับ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ว่าโช๊คไม่ควรขันเกรียวสูงเกินไป งั้นก็หารุ่นที่ Slide กระบอกได้ดูครับ

4. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    ล่าสุดมี DA6 ใส่ Cusco Zero 1 ไปเรียบร้อยแล้วครับ เห็นเจ้าของรถว่าใช้ดี ไม่มีปัญหาใดๆ

ลูกหมากบูชเทียบหยิบยืมของรถรุ่นอื่นยี่ห่ออื่นพอได้ครับ เห็นมีทั้ง Accord E-Car ก็มี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้