ปายทามบุญกันไหม

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonghin_2, 20 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    พอดีวันนั้นพี่สมปองหามาหาผม ถามว่าพวกเราเป็นไงบ้างเห็นเงียบหายกันไปเลย ก็เลยมีไอเดียว่าจะชวนไปหาพี่เค้าแล้วหาวัดแถวๆนั้นทำบุญน่ะ แล้วอาจจะเที่ยวกันต่อทุกคนว่าไง:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2011
  2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    สนใจไปทำบุญเหมือนกัน

ขอนำเสนอเป็นแนวทางนะครับ คือ วัดสระแก้ว จ. อ่างทอง เป็นคล้ายสถานเลี้ยงเด็กกำพร้า โดยไปเลี้ยงอาหารกลางวันเด็ก พอเสร็จแล้วก็ไปเที่ยวกันต่อไง :D:cool:

3. nonghin_2

526
    4
    0
    น่าสนใจจังเลย การเดินทางไปมาอย่างไงแล้วเราต้องเตรียมอะไรบ้าง เพราะถ้าสรุปได้เราจะได้เตรียมตัว

4. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    มาติดตามความเคลื่อนไหวจร้า :p

5. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ไปด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ลองนัดวันกันได้เลยนะครับ อยากไปทำบุญเหมือนกัน ผมยังไงก็ได้ ถ้าว่างไม่มีปัญหา อาทิตย์หลังวันแม่ดีมั้ย อิอิ

7. nonghin_2

526
    4
    0
    เอาดิ รวมๆกันไปก็ดี แต่วันที่20-21 สิงหา ปิ๊กไม่ว่างนะดิ

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    งั้นก็เลื่อนไปอีกสักอาทิตย์ก็ได้ จะได้ไปพร้อมๆ กันหลายคน เห็นด้วยกับการไปทำบุญบ้านเด็กกำพร้า / เด็กพิการ แต่จะต้องใช้อะไรไปบ้างอ่ะ หรือแล้วแต่เราจะซื้อไป เพราะช่วงนี้ไม่มีเวลาไประดมทุนจากคนอื่นเลย หรือจะไปเลี้ยงข้าวเด็กๆ สักมื้อดี อิอิ

9. nonghin_2

526
    4
    0
    เอาเป็นใกล้ๆก่อนไหม บ้านเด็กอ่อนกำพร้าคลองห้ารังสิตเป็นไง
    หรือไปทำบุญ จ.อยุธยา ตามวัดธรรมดาที่ไม่ดังสัก3-4วัดแล้วแวะกินข้าวกัน
    ไม่ได้เจอกันนานแล้วนะครับทุกคน

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ไปใกล้ๆ ก็ดีครับ คลอง 5 ก็ได้ เพราะช่วงนี้อยู่ระหว่างเตรียมงานใหญ่ของชีวิต วันว่างเริ่มมีน้อยแล้ว เร็วๆ นี้จะแจ้งเป็นทางการอีกทีนะครับพี่น้อง อิอิ

11. nonghin_2

526
    4
    0
    แต่งแน่ ... แล้ววันเวลาเอาไงดีช่วยกันระดมความคิดหน่อยเร็ว

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอเป็นแบบวันเดียวเสร็จ ใกล้ๆ ก็ดีนะครับ ผมจะว่างช่วงอาทิตย์ที่ 3-4 กันยายน อ่ะครับ แล้วก็ต้องเตรียมงานยาวเลย

13. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เอามาถามกันอีกรอบ ตามหัวข้อเลย ไปทำบุญกัน

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพเดทกันหน่อย ... โปรเจคนี้ต้องดำเนินต่อไป อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้