ภาพงานแข่งโกคาร์ท Nitto Coco Karting2 รวมสุดยอดนักแข่งหัวแถว ตั้งแต่ street race ยันระดับโลก

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Ton@CityMania, 13 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ิ555 ก่อนอื่นเรย ต้องขออธิบายหัวข้อกันหน่อย งานนี้มีนักแข่งเข้าร่วมกว่า 54 ท่าน เปิดทำการรับสมัคร 5 รุ่น และเพิ่มหน้างาน 1 รุ่นพิเศษ เริ่มจาก รุ่น lady รุ่น under75 มือใหม่ over 75 มือใหม่ under75โปร over75โปร และรุ่นพิเศษ สำหรับนักแข่งแนวหน้า อย่าง พี่บอย ขจรศักดิ์ พี่marky พี่หนึ่ง มานะ และพี่ๆท่านอื่นๆที่ไม่ได้อื่นถึงครับ มาดูภาพประกอบคำบรรยายกันเรยครับ หลังจากที่ช่วงหลังไม่ค่อยมีคำบรรยาย ครั้งนี้ พอดีว่าง เรยจัดคำบรรยายให้เต็มๆครับ มาดูกัน

เปิดรับสมัครตั้งแต่ 18.00 น. เป็นต้นไป มีการ walk course ด้วยคับ อ้างอิงการขับรูปแบบจิมคาน่า

ประตูทางเข้างานคับ

รูปแบบไลน์สนามนี้ มีทุกฟิว ทางยาวๆ ทำท๊อปสปีด สำหรับขาแดร๊กที่ชอบชู๊ต ตรงๆ สุดปลายแทรคสำหรับขาแรลลี่ ที่ชอบสาดดดมาเต็มๆ ยูเทิร์น สำหรับนักดริ๊ฟท์ที่ต้องมีการคืนล้อกันสักหน่อย เลี้ยวซ้ายขวาสำหรับนักแข่งเซอกิตที่ชอบเข้าไลน์ และนักแข่งโกคาร์ท ที่ไม่ชอบความจำเจ จากพื้นเกาะๆ มาเป็นพื้นลื่นๆ เพื่อฝึกรองรังสนามฝน

โกคาร์ทมี 6 คัน แต่คัดเลือกเพียงแค่ 5 คัน เพราะต้องรองรับเผื่อรถเสียด้วยสัก 1 คันครับ

มีบูธของรายการทีวีออนไลน์ จาก autochaneltv.com ไม่รู้สะกดถูกมั้ย มาร่วมสร้างความสนุนสนาน มีเกมส์ให้เล่นด้วย

ในส่วนของห้องรองรับนักแข่ง ก็มีบูธเล็กๆ จาก racing garage มาขายอุปกรณ์ที่ใช้ในการแข่งโกคาร์ท

บูธของ NK AutoLube ขายน้ำมันเครื่องราคาพิเศษ จาก นู๋เก๋ evoเหลือง

บูธของ หมวกกันน๊อค Bilmola มีหมวกกันน๊อคมาให้ชมและจำหน่าย พร้อมทั้งสนับสนุนของรางวัล

บูธของโก๋แก่ มาแจกขนมและกิ๊ฟเซ็ทสำหรับนักแข่งมีตุ๊กตาโก๋แก่ด้วย น่ารักมาก

ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการเจ้าของงาน โดย Nitto Header Turbo เจ้าเก่า

ของรางวัลต่างๆบนโต๊ะพูล ( กลายเป็นโต๊ะวางของไปแล้ว อิอิ)

หมวกกันน๊อคจิ๋ว จาก ThaiHelmetPaigint

เสื้อสวยๆจาก runstop และ auto variety

2 ใบนี้ไม่แจกคับ วางไว้สวยๆ 555

racing garage

ใกล้เริ่มแข่งแล้วคับ

นักแข่งเริ่มมาศึกษาดูสนามกัน

ชิลๆ

ในรุ่น lady มีเด็กเล็กร่วมแข่งขัน โดยใช้รถเด็กมีจำนวน 2 คนครับ

สปอนเซอร์ต่างๆ สามารถติด banner ได้ตามสะดวก

อ่อ เกือบลืมสปอนเซอร์อีกที่ จาก wash united ดอนเมือง มาแจก voucher ล้างขัดเคลือบสีฟรีไปเรย

สนามที่นี่ มีบันไดให้ขึ้นไปดูจากข้างบนครับ

เริ่มเปิดซ้อมกันแล้ว

หนึ่งมานะ นักแข่งระดับโลก เข้าร่วมสนุกด้วยคับ

หัสวี นี่แหล่ะมันส์ นักแข่งมือใหม่ร่างโต มาทุกสนาม แต่นี่มัน หมวกผมนี่หว่า เหอๆ

แจ๊สซ่าาาาาา super colt กำลังเทรนนิ่งให้กับน้องเตย suda

งานแข่งนี้ ให้ความสำคัญกับการเซฟตี้ครับใส่หมวก ใส่ชุดแข่งให้เกียรติสนามแข่งครับ

พร้อมลุย โดยเปิดให้ซ้อมคนละ 8 นาที ควอลิฟาย 5 นาที แข่ง 10-15 นาที

เจ้าตัวเล็ก ร่วมแข่งกะเค้าด้วย ขับไม่ธรรมดาทีเดียว ได้คุณพ่อนักแข่งเป็นกุนซือให้อีกที โตขึ้นอนาคตไกลแน่

น้องอีกคน ก็ได้คุณพ่อแนะนำเช่นกันครับ สนามหน้าอาจจะมีรุ่นเด็กเข้ามาร่วมแข่งขันด้วย

หน่อย... หนึ่งใน staff coco

สองสมาชิก citymania ส่งเข้าประกวด ตกรอบคู่ มันน่ามั้ย อิอิ

เก็บตกครับ

มีงาน nitto ที่ไหน สังเกตดีๆ งานธรรมดาซะที่ไหน มันต้องดี มันส์ กันเอง ถูก

หมวกสวยแหะ

เสี่ยหมี... ต่อไปต้องเรียก หมีระดับโลกแล้ว คว้าที่หนึ่งรุ่น pro โคตรๆไป

โดนัท นักแข่งหน้าตาดี สาวกรี๊ด ฝีมือไม่ธรรมดา

หมวก bilmola ของเค้าดีครับ ทรงหมวกสวย

มีหมวกทุกรูปแบบการแข่งขัน

ศิษย์มีครู อิอิ

สนามนี้ ผมเป็นทีมงานผู้จัด จึงส่งตัวแทนไปลุยแทน 555 หมวกเทพ ใส่แล้วเทพ แต่ทำไมเกือบตกควอลิฟายหว่า

มิกิ สนามนี้ ทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ตกควอลิฟายไปเช่นกัน

เก็บตก

อ้าวเฮ้ยยย เป็นไรอ่า

กำลังฮิต เค้าว่างั้น

สัมภาษณ์จาก auto society

อีกมุม

จริงๆแล้วรูปที่ต้องการมันไม่ใช่สองรูปข้างบน มันคือสองรูปต่อจากนี้

เก็บตกบ้าง

จารย์หนู

มาบรรยายต่อ สาวๆ auto variety ลองขับดูบ้าง

ใต้หมวกกันน๊อค ขนตางอนเชียว

แก๊งค์ WING

น้องแคมป์ จาก citymania

นายฟู อีกหนึ่งนักแข่งหน้าใหม่รุ่นเล็กที่น่าจับตามอง

อาจารย์กริต

มันร้อน เลยยืนตากพัดลมหน่อย

สัมภาษณ์อาจารย์กริต

เฮ้ยยย มาช่วยถ่ายรูปทุกงานแหะ ตาโต้ง เด๋วจัดเสื้อตากล้องเรซซิ่งให้

อีกคนที่ลืมไม่ได้ เอ้ ข้าวมันไก่บิน มาช่วยเป็นสปอนเซอร์เครื่องดื่มที่นักแข่งทุกท่านได้รับด้วยคับ

เด็กกะผู้หญิงใครจะแน่กว่ากัน หน้าแป้นทั้งคู่

พูดแล้วมันยาว พี่กริต เป็นอาจารย์โกคาร์ทผมคนนึง เป็นอาจารย์พี่หนูด้วย ศิษย์เพียบ จริงๆต้องเรียกจารย์ปู่แระ

งานนี้มีคนญี่ปุ่นร่วมแข่ง 2 ท่าน มีถ้วยติดมือกลับบ้านไปทั้งคู่เรย

โดนัท พี่หมี พี่หนึ่ง มานะ

นุชชี่

อันนี้ใครหว่า ขอโทษด้วยคับ ถ้าจำได้ไม่หมด

เก๋ evo

เตย suda

คั่นรายการระหว่างนักแข่งบางท่านรอการแข่งขัน เล่นเกมส์รอได้เรย

น่าไปเล่นเกมส์เนอะ

ตัวเก็งรุ่น lady เรยสำหรับ สาวอุ๊ ขับดีมากๆ

คนญี่ปุ่น ผมจำชื่อไม่ได้ ขออภัยด้วยคับ รู้ว่าแต่ได้ที่ 1 ด้วย เค้าว่าเป็นโปร RCA

น้องโฟม... พิธีกร รายการ auto society ขอจัดมาพอหอมปากหอมคอ

บอกแล้วว่า กล้องใหม่ไม่ถนัด เบลอเรย 555

โปรโมทนิดนึงคับ เสื้อแจกฟรี สำหรับ เพื่อนๆที่ชอบถ่ายรูปและแข่งรถ มาช่วยถ่ายรูปในงานผมแจกเรย

มาดูในสนามกันต่อ

ถ่ายคู่เล่นกัน

อ๋องเกย์ 555

น้องฟูรีเควซรูปเรยจัดให้

หมวกหล่อๆจาก bieffe

คราวนี้ไปดูบรรยากาศการแข่งขันครับ
    เตรียมรับรางวัลกันครับ
    ใครเป็นใคร ไปชมกันเรยนะครับ ขอแสดงความยินดีกับนักแข่งทุกท่านด้วยคับ

สุดท้ายนี้ ถ้ามีสิ่งใดบกพร่องหรือดูแลไม่ทั่วถึง ทางทีมงานผู้จัดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
    ติชมได้ครับ พบกันใหม่สนามหน้า สวัสดี

SPECIAL THANKS :

NITTO HEADER TURBO
    ตากล้องเรซซิ่ง
    BILMOLA SHOP
    Wash United ดอนเมือง
    เอ้ข้าวมันไก่บิน
    NK AUTOLUBE
    โก๋แก่ มันทุกเม็ด
    Racing Garage
    AutoZoneTV.com
    ThaiHelmetPaingint
    ทีมงาน coco kart และนักแข่งทุกท่านทุกสายการแข่งขัน

ไว้พบกันใหม่สนามหน้า สวัสดี

2. NuKa+E_Evo

NuKa+E_Evo New Member Member

491
    1
    0
    รูปสวยตลอดนะพี่ต้น...ขอบคุงคัฟ...^^

3. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    สวยทุกรูปเลย ขอบคุณค๊าบ

4. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    รูปสวย ค้าบบบบ ++++

ps. ถ่ายสาวมือสั่น 555

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เริ่มเป็นงานใหญ่แล้ว คงต้องมีกรรมการแล้วนะคัฟ

6. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ขอบคุณครับ

7. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขอบคุณครับ

8. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆครับ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    งานสนุกมากครับ

10. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    แบบนี้ต้องกด Like

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้