ผมเด็กใหม่ครับ drifttt ช่วยเเนะนำหน่อยนะฮะ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย drifttt, 20 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drifttt

drifttt New Member Member

2
    0
    0
    คือ ผมอยากให้พี่ๆช่วยเเนะนำรถที่ควร ดริฟท์หน่อยครับ (ขอเป็นขับเคลื่อนล้อหลังนะครับ) ยังไม่ต้องเเต่งอะไรมากครับ เพราะอยากจะฝึกก่อนครับ

ขอบคุณมากครับ

2. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    งบน้อย DX
    งบกลาง Cefiro
    งบมาก 200SX, Silvia S13

ตามสเตปเลยครับ :D

3. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    งบน้อยก็ DX ไปครับ แต่ใช้วิทยายุทธเยอะหน่อย ช่วงล้อมันสั้นโอกาส spin มันสูง
    ยิ่งถ้าเล่นกับ 4A อะไรแนวๆนี้ กำลังเครื่องน้อย ต้องใส่แรงกว่าพวกเครื่องโบเยอะหน่อย

ถ้ามีงบซัก 200,000++ ก็หันเห เทใจไปหา A31 อะไรแนวๆนี้ก็จะเล่นง่ายหน่อย ของมีเยอะ
    พื้นฐานดี เครื่องเพียบจะ RB SR หรือ J ตามกระแสก็แล้วแต่สะดวก ถ้าเกิดพอมีเงินไปเล่นพวก
    200, silvia ไรงี๊ก็ยกของสลับไปใส่คันใหม่ ได้เพลินๆ ไม่ต้องเสียตังสบาย กันไป

แต่ถ้ามีงบแบบไม่อั้น กดสูตรเงินเต็ม รถอะไรก็ได้ถ้ายังงันก็สบายตัวเลือกมีเพียบ
    ไล่มาตั้งแต่ nissan 200sx, silvia 13, 14, 15 ตามสะดวกกันไปเลยครับ
    Mazda ลากยาวมาตั้งแต่ RX7 FC3S, FD3S, ส่วน RX8 ไม่แนะนำจากใจจิง จิ๊งงง
    Toyota นี่ท่าจะยากหน่อย จะเล่น Supra ก็ดูจะเหนื่อยไป เอาไปเล่นทางยาว ซัดทางด่วนจะเพลินกว่า

ส่วนพวก Impreza หรือ Evo นี่คงต้องเหลือแบบหนักๆจริงๆ ไม่งันคงไปยากกว่าพวกขับหลังแท้
    ไปดีกว่าตอบยาวเยิ่นเย้อ... 555+

4. ถ้าผมใช้ TOYOTA COROLLA หรือ HONDA CIVIC จะดีมั้ยครับ เเร้วจะเเตกต่างกับ CEFIRO A31 อย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

5. Tactice of city

Tactice of city New Member Member

168
    1
    0
    DX อะชัวร์ แหล่มแลย!!!!!!!!!!!

6. เคยเห็น Blog อันนี้มีสอน วิธี Drift ครับ

เคยเห็น Blog อันนี้มีสอน วิธี Drift ครับ แต่รู้สึกว่าจะเป็นภาษาปะกิด แต่ก็แบ่งเปงหมวดๆไว้ ก็เข้าใจดี รู้สึกว่ามี 86 ด้วยงะ http://stepdrift.blogspot.com

7. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ตามพี่ๆข้างบนว่าเร้ยย ฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้