e-manage กับรถติดแก๊ส!!!!!

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย TuMKuMi, 27 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TuMKuMi

TuMKuMi New Member Member

40
    0
    0
    เห็นว่าค่าออกเทนแก็สตั้ง105 เลยน่าจะเพิ่มไฟได้ ก็เรยมีความคิดจะเอาe-manage มาจูนไฟโดยเฉพาะ

อยากทราบความเห็นหรือข้อแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ หน่อยคร้าบบบบบบบบบบ

:D:D:D:D:cool:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รถที่ติดแก๊สระบบหัวฉีด มันก็มีกล่องของมันมาให้จูนอยู่แล้วครับ ไม่ต้องใช้ Emanage หรอกครับ

3. TuMKuMi

40
    0
    0
    ออกจะจูนไฟเพิ่มอ่ะคับ ไหนๆก้อค่าออกเทนสูงล่ะ

ประมาณว่าตั้งไฟให้แก่ขึ้นอ่ะคับ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เห็นเพื่อน ก็ทำอยู่นะครับ ใส่กล่อง จูนน้ำมันเนียน แล้ว จูนแก๊สตาม

5. TuMKuMi

40
    0
    0
    สนใจจาทามอยู่อ่ะคับ มีใครเคนทำแร้วมั่ง ขอความรู้หน่อยคร้าบบบบบบ

6. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    แก๊สต้องวิ่งตามน้ำมันครับ หัวฉีดแก๊สยกตาม หัวฉีดน้ำมัน เพราะฉะนั้นต้องทำให้น้ำมันวิ่งดีที่สุดแล้วจูนแก๊สตามครับ

ผิดถูกขออภัยนะครับเพราะเคยคุยกับช่างที่ทำรถผมเองมาแบบนี้ ^^

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ทำไได้ครับ ดันไฟ

แต่พอมาใช้น้ำมันระวังเขกนะครับ

8. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ปกติติดแก๊สหัวฉีดมันจะมีกล่องคุมการฉีดแก๊สมาให้จูนกันอยู่แล้ว

ถ้าจะเอา e-manage มาคุมแค่ไฟอย่างเดียวมันไม่ค่อยคุ้มกับความสามารถซักเท่าไหร่
    อีกอย่างเดี๋ยวนี้พวกติดแก๊สเห็นว่ามีอุปกรณ์เสริมเรื่องเกี่ยวกับไฟจุดระเบิดแล้วเหมือนกันนะในราคาไม่กี่พัน

ถ้าจะให้ดีเอา e-manage มาคุมทุกอย่างรวมถึงเรื่องคุมการฉีดแก๊สด้วยจะคุ้มที่สุดและเนียนที่สุด

9. TuMKuMi

40
    0
    0
    e-manage มันคุมแก็สหัวฉีดไดป่ะคับ

10. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ไม่ได้ครับ ต้องใช้กล่องของแก๊สหัวฉีดชดเชย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้