มาร่วมให้กำลังใจนายหินกันครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 17 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เนื่องจากเมื่อหลายวันก่อนนายหินได้ประสบอุบัติเหตุรถคว่ำ ตอนนี้พักรักษาตัวอยู่ รพ.เปาโล อยากให้เพื่อนๆ พี่น้อง ๆ มาร่วมให้กำลังใจกัน ตอนนี้ก็อาการดีขึ้นพอสมควร ก็ขอให้หายเร็วๆ นะเพื่อน :D

2. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    เห็นสภาพรถแล้วน่ากลัวอย่างแรงงงงงงงงงง.......................ยังไงก็หายไวไวนะพี่หิน

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เมื่อวานหินมันลุกขึ้นมานั่งเกือบได้แล้วล่ะ ต้องคอยช่วยพยุงไว้คิดว่าไม่นานก็หายแล้ว สู้โว๊ย....

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หายไวๆครับ

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    งานเยอะมากจนไม่ได้เข้ามาเลย

ขอให้หายเร็วๆ นะนายหิน ช่วงนี้งานเยอะจริงๆ เลย ไม่ได้เข้ามาใน web เลย เป็นกำลังใจให้นายหินหายเจ็บ เร็วๆ นะเพื่อน :)

6. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    หายไวไวพี่...เลิกซิ่งได้แล้วนะ

ผมจะสืบทอดเจตนารม พี่ต่อเอง....5555+

7. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ไม่รู้ตอนนี้ออก รพ. หรือยังหว่า

8. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ขอให้หายไวๆนะน้อง เป็นกำลังใจให้

ตอนไปเยี่ยมเห็นแล้วรู้สึกเศร้า ยังไงก็สู้ๆ

9. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    คดีเก่ายังไม่หมดไม่ช่ายเหรอ ยังจะซ่าอีกนะ :D

10. Tanigushi

Tanigushi New Member Member

55
    0
    0
    หายเร็วๆนะครับ เอาใจช่วย

มีใครมีรูปรถรึป่าวคับ แล้ว สาเหตุเกิดจากอะไรหรอคับ

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ล่าสุดก็เต็มๆเลยครับสับไฟแดงปล่อยทีล่ะคันเลย ดีนะคันหน้าเค้าเหมาไปก่อน....รอดหวุดหวิด

12. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    รูปอย่าดูเลยครับ...ไปเยี่ยมเจ้าตัวจะดีกว่าครับ ถ้าว่างอ่ะนะ กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญสำหรับคนป่วยหนักครับ

13. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    คราวนี้ เส้นไหน ตรงไหนอีกล่ะ

ปล.......บอกคนอื่นๆหน่อย เพื่อเป็น วิทยาทาน :D

14. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    อย่าดู น่าจะดีกว่านะ อย่างที่ แว่น ว่าไว้ เราควรไปเยี่ยมให้กำลังใจเพื่อน น่าจะดีกว่า
    นายหิน พักรักษาตัวอยู่ที่ รพ.เปาโล ตรง สะพานควาย น่ะ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าออกจากโรงพยาบาลยังนะ โทรไปถามก่อนเด้อ

15. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    หายเร็วๆคับเป็นกำลังใจให้คับ:):)

16. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    เส้นเกษตร-นวมิน แยกอเวนิว เวลาตี2ก่าๆ ปิด4เลนเหลือ2ตรวจทีล่ะกลุ่ม ไม่เจอถึงจะปล่อยไฟเขียว

ปล. เดินตรวจยังกะขายพวงมาลัยตามสี่แยกเลย

17. rv26

rv26 New Member Member

20
    0
    0
    ขอให้หายไวๆนะ_หิน:sad:

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ออกจาก รพ. แล้วครับ ตอนนี้พักรักษาตัวอยู่ที่บ้าน อาการดีขึ้นมากแล้ว ไว้ค่อยนัดกันไปเยี่ยมแล้วกัน

19. rung_nu

889
    2
    0
    ผมว่าที่พี่หินเตือนเรื่องขับรถเร็วไม่ช่ายผมละ......เตือนไอ้แว่นดีกว่านะผมว่าหน่ะ.....Vigo Super car 5555555555555+

20. boylpn

775
    2
    18
    แจ้งด้วยนะ.. ว่าจะไปเยี่ยมนายหินวันไหน? จะไปด้วย ^_^ และขอให้หายไว ไว นะนายหิน

21. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    เกิดอะไรขึ้นยังเห็นรถจอดที่สนามคลอง5 อยู่เลยวันที่พี่เก๋ K-Sport จัด
    หายไวๆครับพอดีไม่ได้เข้ามานานโขอ่ะครับเลยไม่ทราบเรื่อง...

22. golf the zeed

3,808
    7
    38
    หินมันรถคว่ำอ่ะพี่เจ ตอนนี้ก็ใกล้หายแล้วล่ะ หยุดงานยาวเลย

23. rung_nu

889
    2
    0
    ล่าสุดครับโทรไปหามาเมื่อวานนี้อะครับตอนนี้กลับไปอยู่ที่บ้านละคร้าบ.........แต่ยังทานน้ำชาสวรรค์ไม่ได้ครับทานได้แต่อาหารบางประเภทเฉยๆ.......อิอิ..................ปิ๊กฝากบอกว่าไปมิตติ้งที่บ้านเลยก็ได้นะจะได้เยี่ยมพี่หินด้วยเลย........พี่ๆๆๆเห็นว่าเยี่ยงไรบ้างคร้าบบบบบบ................อิอิ

24. - -* สงสารพี่หินจังเลยอะ แล้วจะมิตติ้งกันอีกไหมละเนียะ งานไม่พลาดแน่ครับผม ... หายไปนาน

25. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ขอบคุณทุกคนมากที่มาเยี่ยม ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว แต่ยังต้องพักรักษาไหปลาร้าที่หัก แผลผ่าตัด แต่เดิน กินได้ปกติ รักษาตัวอยู่บ้านปิ๊ก มีอะไรโทรหาที่ปิ๊กแล้วกัน
    ขับรถแรงไม่ว่ายังรู้ตัวว่าอันตราย แต่หลับในมันจะไม่รู้เลยระวังกันหน่อย ตุ่ยนะ สงสัยดีแล้วคงหาเรื่องไปเที่ยวแบบมีสาระบ้างแล้ว แว่นขับรถอย่าแรงเลยโดนเองแล้วไม่อยากให้ให้โดนอีก
    เชื่อเถอะ
    วันนั้นเอ๋กับคุณแม่มาเยี่ยมแถมยังนวดขาให้อีก ขอบคุณนะครับ

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    หายเร็วๆ นะเพื่อน แล้วจะหาเวลาชวนเพื่อนๆ ไปเยี่ยมที่บ้านปิ๊กนะ อยากกินไรป่าว อิอิ

27. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    หายเร็วๆนะครับหิน

28. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ขอขอบคุณทุกคนอีกครั้ง ตอนนี้ดีขึ้นแล้วเริ่มยกมือข้างที่ไหปลาร้าหักได้แล้วหล่ะ วันนี้ก็ลองขับรถได้แล้วแต่ต้องฝืนๆหน่อยจะได้ชินเพราะเดี๋ยวไปทำงานบางทีต้องขับรถไปเอง

29. boylpn

775
    2
    18
    อย่งที่หินเตือนนั่นแหล่ะ ขับรถเร็วไม่ว่าแต่ต้องมีความระมัดระวัง โดยเฉพาะหลับในเนี่ย ถ้ารู้ว่าง่วงพยายามอย่าฝืนเป็นดีที่สุด หาที่นอนพักก่อนแล้วค่อยไปต่อจะดีกว่า เป็นกำลังใจให้ และหายเจ็บไหปลาร้าไว ไว ก็แล้วกันครับ meeting หน้าเจอกันครับเพื่อนๆ RT Club ^___^

30. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    หายเร็ววันเร็วขึ้นค่ะ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้