PoP เพชรบุรี ปั้น RoVer 623 คันใหม่

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 21 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ล้อadvan f15 เบนไปหาข้อมูลมาน่ะคับ มือสอง(ถ้าโชคดี)ราคาเฉียดแสนเลยนะคับ(ไม่รวมยาง)

ราคาพอๆกะเบิกadvan rs-rzใหม่ได้เลยทีเดียวคับ เค้าบอกให้ไปหาในyahoojapanอ่า ไม่รู้ว่าพี่ป๊อปเจอเนื้อคู่รึยังคับ

2. ก็ได้ข่าวว่าน้ำจะท่วมโลก...ก็เลยต้องเตรียมตัวรับสถานะการณ์
    ก็แค่นั้นครับ...555 555 555

แหม+++ พี่ใหญ่...นี้...ก็ติดตลกได้ตลอด 555 555 555
    ขอบคุณณณณณณ...สำหรับมุมมองดี ๆ

3. ยังเลยครับ...สำหรับ Advan f15 และก็คงถอยก่อน ราคาสูงมากจริง ๆ
    แต่คาดว่าน่าจะได้ Advan rs แทน ราคาถูกกว่าเยอะ

4. มีความคืบหน้างานไฟเบอร์นิดหน่อยครับ...
    เหลืองานด้านหลังอย่างเดียวก็เสร็จแล้วครับ

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    มีเคล้า สวยละคร๊าฟ !!!

จัดแก้มเคฟล่าไป ชุดนึงครับ เพ่ป๊อป !!!

6. pavelbenz

254
    1
    0
    เห็นแร้วใจร้อนแทนเรยอ่า แบบนี้ต้องจัดช่างทำสัญญาให้แร้ว หึ หึ

ด้านหลังต้องดึงโป่งด้วยป่ะคับ เป็นกำลังใจให้นะค๊าบ พี่ป๊อป

7. ยังเซ็ง...เซ็ง ช่างไฟเบอร์ พอบอกว่าไม่รีบ (ก็ไม่ทำอะไรเลย) ก็ไปรับงานอื่นอีก
    ส่วนด้านหลังกำลังดึงอยู่ครับ...ให้รับกับสปอยเลอร์ คาดว่าน่าจะเรียบร้อยวันศุกร์นี้

8. natsmooth

834
    0
    0
    เจอแบบนี้อีก และ !! ไม่รีบแล้วก็ รับงาน ซ้อน !!! โิ้อ้ย ๆๆ เข้าจัยมาก ๆๆๆ!!!

เอาจัยช่วยใหเสด ไวไว น๊ะครับ !! เพ่ป๊อป !!!!

9. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    รถสวยงามมากครับ คุณ pop สงสัยคงต้องไปชมที่เพชร ด้วยตัวเองแล้วล่ะ
    ผมทูคร่าบที่โทรถามเรื่อง h22 เมื่อเย็นวันนี้ คร่าบบ

10. ขอบคุณครับ...คุณทู ยินดีมากครับ
    ผมคงมีโอกาสได้พบกับคุณทูนะครับ...ถ้าแวะมาเพชรบุรีเดี๋ยวผมแนะนำร้านอาหารอร่อย ๆ ครับ

11. mhc

mhc New Member Member

0
    2
    0
    ลิ้นหน้า+สเกริตข้าง สวยมากคับ ซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่คับ คุณป๊อป

12. much

much New Member Member

239
    1
    0
    มาคอยชมรถสวยคับ

13. ในที่สุดงานไฟเบอร์ผม...เสร็จซะที...งานดิบ ๆ ยังไม่แต่ง
    ผมเปลี่ยนช่างชุดใหม่โป้วแต่งเก็บงาน ใกล้สำเร็จแล้วครับ...แต่ยังเหลืองานสี/วางเครื่อง/เก็บช่วงล่าง/เช็คระบบไฟ/เก็บรายละเอียดอื่น ๆ อีก
    อีกเยอะ...(ในรูปยังไม่ได้โป้วแต่งเก็บงาน เป็นงานดิบ ๆ จากร้านไฟเบอร์)

14. ให้ร้านไฟเบอร์ปั้นขึ้นมาใหม่รอบคันเลยครับ...(งานดิบตามรูป ทั้งหมด 9,000.-บาทครับ ประกอบด้วย ลิ้นหน้า+สเกริตข้างซ้าย/ขวา
    +แก้มหน้าซ้าย/ขวาพร้อมดึงโปร่ง+ดึงโปร่งหลังซ้าย/ขวา+ลิ้นหลัง)
    ชุดแต่ง RoVEr 623 ของมันเลยหายากครับ และไม่รู้ว่าปัจจุบันยังมีหรือเปล่าด้วย

15. natsmooth

834
    0
    0
    อุ้ย !! เอาแล้ววุ้ย !!!

เส็ด ไวไว น๊ะคร๊าฟ !!!

มีโปรเจคใหม่นิดน่อย ว่าจะคุยก่าเพ่ป๊อปอยุ่พอดี เพื่อน ชาว เรสซิ่งจะสนจัยน๊ะคร๊าฟ !!! (รอเงินก่อน) อิ อิ

16. งานดึงโปร่งหลังมีแก้ไขนิดหน่อย...ถอดไปให้ช่างแก้ไขแล้วครับ
    ตอนนี้เตรียมทำสีรถใหม่ทั้งคัน (จะเปลี่ยนสีรถจาก แดง เป็น ดำ) ช่วงที่เตรียมทำสี ก็จะเตรียมวางเครื่องใหม่ด้วย
    ใกล้แล้วครับ ช่างบอกว่าขอ 1 เดือนเสร็จ วางเครื่องพร้อมเปลี่ยนสีใหม่ทั้งคัน

รื้อคอนโซนหน้า...คอนโซนกลาง...เบาะหน้าหลัง...บานประตูด้านในทั้ง 4 บาน...ซุ้มประตูทั้ง 4 บาน และพรมในรถออก
    เตรียมเปลี่ยนสีในตัวรถ และห้องเครื่องเป็นสีขาวมุก
    ไหน ๆ ก็รื้อแล้วถือโอกาสทำความสะอาดใหม่ทั้งหมด และซ่อมช่องแอร์ด้านหน้าติดกระจกที่ร้าวอยู่ซะเลย เดียวจะเอารูปมาลงไว้เป็นข้อมูลเรี่อย ๆ ครับ

17. natsmooth

834
    0
    0
    รูป มาเรื่อยๆ น๊ะครับ !!!

อย่าขาดสายน๊ะ !!มาเรื่อย ๆ

18. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    เข้ามาเชียร์คร่าบ))

19. ความคืบหน้ารถผม...วันนี้
    ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ...พอดีผมเอา RoVEr 623 ของอา
    เข้าไปขัดสีทั้งคัน เลยทำให้ช่างโป้ ต้องไปขัดรถอาผมก่อน
    วันนี้เรถผมเลยได้แค่นี้...เสร็จแก้มซ้ายข้างเดียว ตามรูป

ช่างโป้วรถผม...ขัดสี RoVEr 623 อาผม ทั้งวัน

แก้ไขล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2011
  20. natsmooth

834
    0
    0
    เพ่ป๊อปครับ สายหัวเทียน สวยดีจัง ของอะไรอะครับ !! กี่มิล หลอ ครับ !!

21. ขนาด 10.3 มิล ของ

22. วันนี้ได้เท่านี้ครับ...

โป้วแก้มขวาเรียบร้อย

ลิ้นหน้ากำลังแต่งอยู่ครับ...ยังไม่เรียบร้อยดี

23. ช่วงนี้กำลังเก็บงาน...โปร่งหน้า/หลัง ให้ได้ขนาด
    โดยแต่งตามรูปล้อใหม่...สรุปได้ล้อ ADVAN RS 18"x 8" et30 (หน้า) 18"x 9" et30 (หลัง)
    งานแต่งซุ้มล้อให้รับกับล้อใหม่...

เก็บงานภายนอกใกล้เสร็จแล้วครับ...

24. pavelbenz

254
    1
    0
    มันน่าโดนจิงๆ ยังแอบเสียดายอยู่เลยที่ไม่เล่นadvan rs T-T

25. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    น้องป๊อปจะทำไปถึงไหน......เอามาใช้บ้างเห้อะทำรถจนช่างมีเงินไปเที่ยวเมีองนอกแล้ว

26. แบ่ง ๆ กันไปครับ...
    ช่างอยู่ได้ผมก็อยู่ดีครับ 555...555
    งานภายนอกใกล้เสร็จแล้วครับ...กำลังจะตีสีพื้นและเก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย ก็เตรียมพ่นสีจริงแล้วครับ

รูปงานซุ้มล้อหลังครับ

รูปสุดท้ายนี้...ล้อหน้าครับ...

27. n91

n91 New Member Member

14
    0
    0
    ผมโหน่งครับ เยี่ยมเลยครับคุณ ป๊อบโดยเฉพาะดิสกับคาริปเปอร์สุดยอดเลยครับ มีโอกาสขึ้นมากรุงเทพเดี๋ยวผมพาไปหาอะไรกินอร่อยๆกันครับ ^^

28. ขอบคุณครับ...เร็ว ๆ นี้อาจมีโอกาสได้เจอกันครับ
    มีโปรแกรมเข้ากรุงเทพฯ...อยู่เหมือนกันครับ

ความคืบหน้ารถผมครับ...ใกล้เปลี่ยนสีแล้ว

ขั้นตอนที่ 1 ตีสีพื้นเตรียมเก็บรายละเอียดรอบที่ 1

ขั้นตอนที่ 2 พ่นสีใกล้เคียงสีจริงเพื่อเก็บรายละเอียดรอบที่ 2 ก่อนพ่นสีจริง

29. natsmooth

834
    0
    0
    เพ่ป๊อป ผมดู รูปไม่ได้คร๊าฟ !!!

แก้ไข : ดุได้แล้วครับ

ตื่นเต้นแทน 555 อยากมีเงินทำรถแบบนี้บ้างจังเลย !!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2011
  30. pavelbenz

254
    1
    0
    ใกล้แร้วน้า พี่ป๊อบ

รอชมอยู่ค๊าบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้