ผมน้องใหม่ครับ สอบถามปัญหา เพิ่งซื้อ 323 New Sedan มาครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Samutcha, 10 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Samutcha

Samutcha New Member Member

16
    0
    0
    1.ใส่เกียร์ D แล้วเครื่องสั่น ใส่เกียร์ว่างไม่สั่น แก้ตรงไหนครับ
    2. วิ่งทางขรุขระ เสียงดัง กรุกๆ ด้านหน้า ทางเรียบๆไม่เป็นครับ เกิดจากอะไรครับ
    3. ถ้าจะซื้ออะไหล่เก่าญี่ปุ่นต้องไปซื้อที่ไหนแนะนำด้วยครับ

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    1.ตอนใส่เกียร์Dรอบตกไหมครับ หรือว่าไม่ตก ถ้าไม่ตกลองดูยางแท่นเกียร์ดูครับ
    2.ดูที่พวกลูกยางลูกหมาย ยางเบ้าโช้คแตกไหม ครับ
    3.อะไหล่ญี่ปุ่น ราคาชาวมาสด้า ติดต่อคุณสุดได้เลยครับ

3. Samutcha

16
    0
    0
    หลังจากลองขับจริงๆจังๆ พบว่า
    1.เครื่องเดินเบานิ่ง เดินเรียบ(เครื่องเดินเต็มสูบ ไม่มีอาการสะอึกเลย) แต่ถายในรถสั่นกระพือ ยิ่งเข้าเกียร์ D ยิ่งไปกันใหญ่ พอเร่งเครื่องออกตัว นิ่งเลย พอติดไฟแดงเหมือนเดิม สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย
    2.เซ็ลทรัลล็อก ทำงานไม่สมบูรณ์ ข้างคนขับไม่ทำงานเลย ด้านหลังขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง
    3.ที่เลื่อนกระจกฝั่งคนขับ ไม่สามารถเลื่อนกระจกฝั่งหน้าด้านซ้ายได้
    4.สวิทย์ไฟที่ประตู(เวลาเปิด-ปิด ประตู) ไม่ทำงาน ต้องเปิดสวิทย์ไฟเองถึงติด

4. Samutcha

16
    0
    0
    หลังจากลองขับจริงๆจังๆ พบว่า
    1.เครื่องเดินเบานิ่ง เดินเรียบ(เครื่องเดินเต็มสูบ ไม่มีอาการสะอึกเลย) แต่ถายในรถสั่นกระพือ ยิ่งเข้าเกียร์ D ยิ่งไปกันใหญ่ พอเร่งเครื่องออกตัว นิ่งเลย พอติดไฟแดงเหมือนเดิม สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย
    2.เซ็ลทรัลล็อก ทำงานไม่สมบูรณ์ ข้างคนขับไม่ทำงานเลย ด้านหลังขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง
    3.ที่เลื่อนกระจกฝั่งคนขับ ไม่สามารถเลื่อนกระจกฝั่งหน้าด้านซ้ายได้
    4.สวิทย์ไฟที่ประตู(เวลาเปิด-ปิด ประตู) ไม่ทำงาน ต้องเปิดสวิทย์ไฟเองถึงติด

5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    1.ลองเช็คยางแท่นเกียร์-แท่นเครื่องดูครับ
    2.อันนี้ไม่ทราบจริงๆ
    3.เป็นที่สวิสกระจกไฟฟ้าครับ
    4.ลองดูที่สวิสที่ตรงเสาประตูครับ

เบอร์คุณสุด086-512-1817เรื่องอะไหล่
    หรือปัญหาเรื่องรถลองเข้าไปที่ www.mooengineshop.com ดูครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:41:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:41:16 ----------

1.ลองเช็คยางแท่นเกียร์-แท่นเครื่องดูครับ
    2.อันนี้ไม่ทราบจริงๆ
    3.เป็นที่สวิสกระจกไฟฟ้าครับ
    4.ลองดูที่สวิสที่ตรงเสาประตูครับ

เบอร์คุณสุด086-512-1817เรื่องอะไหล่
    หรือปัญหาเรื่องรถลองเข้าไปที่ www.mooengineshop.com ดูครับ

6. Samutcha

16
    0
    0
    **โทรไปถามโกดังคุณสุด มีแต่ยางแท่นเกียร์ครับ
    **อาการตอนนี้จอดอยู่กับที่ไม่ได้เลย สั่นมากมาย ขับออกตัวได้แล้ว นิ่มมาก ถ้าใส่ของเทียมนี่จะดีมั้ยครับ

7. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    แอบมาเก็บข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้