สอบถามการดึงรอบเครื่องยนต์ของเครื่อง sr20 ใน ke30 ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย gotza, 30 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gotza

gotza New Member Member

4
    0
    0
    เวลาผมปิดแอร์วิ่งกำลังรถดีไม่ผิดปกติอะไรครับแต่เมื่อไรที่เปิดแอร์วิ่งมันดึงเครื่องยนต์ไม่เหมือนตอนปิดแอร์วิ่งมันเป็นเพราะอะไรครับ
    แต่เวาลาคอมแอร์ไม่ทำงานวิ่งปกติทันทีครับเร่งขึ้นไว แต่แอร์ทำงานเหยีบคันเร่งแล้วไม่ค่อยออกครับอยากสอบถามผู้รู้ทีครับ

2. gotza

gotza New Member Member

4
    0
    0
    เงียบเหงาจังคราบ

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ก่อนอื่นลองเช็คตัวตัวชดเชยรอบแอร์ดูครับ

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    วายสายไม่ครบครับไม่มีสัญญาณไฟจากแอร์ไปชดเชย
    อย่างที่2เฟืองท้ายไม่เข้ากัน

5. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    ไม่ก้อคอมแอร์มีปัญหาครับ

6. big_rx

big_rx New Member Member

10
    0
    0
    ต้องหาช่างเช็คระบบไฟดูครับ ของผมใช้ SR โหนกคู่ เวลาเปิดแอร์มันก็จะชดเชยรอบให้ตามปกตินะครับ ผมเชื่อว่าระบบไฟเป็นสิ่งแรกที่ควรไปเช็ค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้